![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
อธิการบดี มทร.รัตนโกสินทร์ เฝ้าฯ รับเสด็จ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
![อธิการบดี มทร.รัตนโกสินทร์ เฝ้าฯ รับเสด็จ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/1700616807134-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
อธิการบดี มทร.รัตนโกสินทร์ เฝ้าฯ รับเสด็จ และถวายของที่ระลึก สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
…เสด็จพระราชดำเนินการประชุมวิชาการและนิทรรศการสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนและฐานทรัพยากรท้องถิ่น ระดับภูมิภาค ครั้งที่ 7 ปี 2566…
เมื่อวันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2566 มทร.รัตนโกสินทร์ นำโดย รศ.ดร.อุดมวิทย์ ไชยสกุลเกียรติ อธิการบดี ร่วมเฝ้าฯ รับเสด็จ และทูลเกล้าฯ ถวายของที่ระลึก สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินการประชุมวิชาการและนิทรรศการสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียนและฐานทรัพยากรท้องถิ่น ระดับภูมิภาค ครั้งที่ 7 ปี 2566
ทั้งนี้ ของที่ระลึกสำหรับการรับเสด็จ ฯ ในปีนี้ ประกอบด้วย กิ๊บทำจากวัสดุโลหะเงินฝังพลอยผสมหญ้าลิเภา ผลงานของ ผศ.สุทัน อนุรักษ์ จากสาขาเครื่องโลหะและรูปพรรณอัญมณี และ หัวโขน หนุมาน ลงรักปิดทอง ผลงานของ ผศ.สุรัฐ บุญทรง และสาขาวิชาหัตถศิลป์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์
กระนั้นก็ตาม ศูนย์ประสานงาน อพ.สธ. มทร.รัตนโกสินทร์ เข้าร่วมจัดนิทรรศการ ระหว่างวันที่ 21-25 พฤศจิกายน 2566 เพื่อเผยแพร่ผลการปฏิบัติงานของหน่วยงานที่ร่วมสนองพระราชดำริ และเป็นการเทิดพระเกียรติในงานอนุรักษ์และพัฒนาทรัพยากรประเทศ นำไปสู่การผันสู่วิถีใหม่ในฐานไทย ณ หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ ศูนย์แม่ริม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
#ราชมงคลรัตนโกสินทร์
#RMUTR