![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“Three Man Down – 4EVE” นำทัพ 10 ศิลปินพร้อมระเบิดความมันส์ใน “ฝั่งธนเฟส 2”
![“Three Man Down – 4EVE” นำทัพ 10 ศิลปินพร้อมระเบิดความมันส์ใน “ฝั่งธนเฟส 2”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/04/9EA5ACD2-21DA-41F5-B221-60D0AA399129-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“Three Man Down – 4EVE” นำทัพ 10 ศิลปินพร้อมระเบิดความมันส์ใน “ฝั่งธนเฟส 2”
วัยรุ่นจากทุกฝั่งพร้อมไหม ?! เตรียมพบกับเทศกาลดนตรีสุดยิ่งใหญ่ “ฝั่งธนเฟส 2” (เทศกาลดนตรีฝั่งธนยักษ์นะ) กลับมาอีกครั้งตามคำเรียกร้อง ในดินแดนแห่งยักษ์ที่ไม่ใช่เพียงแค่เทศกาลดนตรีเท่านั้น แต่รวบรวม Lifestyle ของฝั่งธนบุรี ประเทศไทย ทั้ง MUSIC , EAT , ART ได้ทั้งชมคอนเสิร์ต กินอาหารอร่อยในฝั่งธนฟูดส์ เพลิดเพลินกับงานศิลปะฝั่งธนสตรีทอาร์ต และช็อปสินค้าเก๋ ๆ ที่รวบรวมร้านเด็ดร้านดังมาไว้ที่นี่ ผสมผสานทุกอย่างให้เข้ากันอย่างกลมกล่อมลงตัว พบกับ 10 ศิลปินชั้นนำเบอร์แรงแห่งยุค อาทิ Three Man Down , TATTOO COLOUR , Taitosmith , 4EVE , ATLAS , PROXIE , Ink Waruntorn , Dept , POLYCAT , Joelong พร้อมแขกรับเชิญพิเศษ LYKN และ Raine cloud ที่มาร่วมสร้างสีสันเเละอัดเเน่นไปด้วยความมันส์แบบเต็มพิกัด แสง สี เสียง เวทีใหญ่ยักษ์สุดอลังการ และเซอร์ไพร์สภายในงานอีกมากมาย เป็นอีกหนึ่งเทศกาลดนตรีไทยที่ชีวิตนี้ต้องได้ไปสักครั้ง จะยิ่งใหญ่สมชื่อพี่ยักษ์หรือเปล่า ต้องไปดูกันด้วยตาตัวเองกันว่าจะมันส์ขนาดไหน
โดยงานนี้มีหัวเรือใหญ่เป็นท่านอธิการบดีคนใหม่ “ผศ.ดร.คณกร สว่างเจริญ” และอดีตศิลปิน RS “ผศ.ณัฏฐ์ เดชะปัญญา” ผู้ช่วยอธิการบดี พร้อมทีมงานคุณภาพ EntLabThailand ร่วมกับนักศึกษาจากมหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ที่พร้อมยกทัพจัดงานอย่างสร้างสรรค์แบบยกกำลังสอง พบกันในวันเสาร์ที่ 4 พฤษภาคม 2567 ณ โกดังเสริมสุข ซื้อบัตรได้แล้วที่ www.theconcert.com/concerts/fungthonfest2 หรือ ENTLAB TICKET งานนี้ห้ามพลาด! รับรองมันส์ทะลุองศาเดือด ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/fungthonfest?mibextid=LQQJ4d