![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“The Celebration of Central 75th Anniversary” สุดอกไม้สดนับล้านดอกทั่วห้าง
![“The Celebration of Central 75th Anniversary” สุดอกไม้สดนับล้านดอกทั่วห้าง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/10/ภาพบรรยากาศงานฉลองเซ็นทรัล-75-ปี-5-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล ในเครือเซ็นทรัล รีเทล สร้างปรากฏการณ์ครั้งสำคัญฉลองครบ 75 ปี กับงาน “The Celebration of Central 75th Anniversary” มอบความสุขผ่านกิจกรรมสุดพิเศษเป็นของขวัญแทนคำขอบคุณให้ลูกค้าได้อิ่มเอมกับช่วงเวลาแห่งความสุขตลอดเดือนตุลาคม พบกับไฮไลท์! การตกแต่งห้างเซ็นทรัล 3 สาขาใจกลางเมืองให้กลายเป็นดินแดนแห่งดอกไม้นานาพรรณนับล้านดอกสุดตระการตา โอบล้อมทุกคนเมื่อเข้ามาที่ห้างเซ็นทรัล พร้อมจัดงานฉลองสุดยิ่งใหญ่ด้วยแสง สี เสียง และโชว์สุดล้ำที่ผสานเทคโนโลยี AR ชวนตื่นตา และเพลิดเพลินกับการแสดงชุดพิเศษจากศิลปินและนักแสดงชื่อดังแถวหน้าของเมืองไทย
โอลิวิเยร์ บรง ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท สรรพสินค้าเซ็นทรัล จำกัด ในเครือเซ็นทรัล รีเทล กล่าวว่า “เพื่อมอบความสุขแทนคำขอบคุณให้ลูกค้าคนพิเศษซึ่งอยู่เคียงข้างห้างเซ็นทรัลมาโดยตลอด ในปีนี้ บริษัท สรรพสินค้าเซ็นทรัล จำกัด ได้ร่วมมือกับ บริษัท เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส จำกัด และบริษัท มาสเตอร์ การ์ด (ประเทศไทย) จำกัด จัดงาน “The Celebration of Central 75th Anniversary” ฉลองครบ 75 ปี ห้างเซ็นทรัล ด้วยงานดอกไม้ประจำปีสุดยิ่งใหญ่ที่ห้างเซ็นทรัลชิดลม ห้างเซ็นทรัล แอท เซ็นทรัลเวิลด์ และศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี กับ 3 คอนเซปต์สุดพิเศษชวนให้ทุกคนมาสัมผัสสุนทรียภาพความสวยงามจากมวลดอกไม้สดนานาพรรณนับล้านดอก พร้อมจัดเต็มกิจกรรมมากมาย ไม่ว่าจะเป็น เมนูอาหารดอกไม้จากร้านดังที่รังสรรค์ขึ้นมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ กิจกรรมเวิร์กช็อปต่างๆ ความบันเทิงจากเหล่าซูเปอร์สตาร์ที่ยกทัพมาสร้างความสุขตลอดงาน รวมถึงโปรโมชันพิเศษและสินค้าเอ็กซ์คลูซีฟจากหลากหลายแบรนด์ดังเอาใจนักช้อป ฯลฯ เพื่อให้งานฉลองครบรอบ 75 ปีครั้งนี้เป็นอีกหนึ่งปีแห่งความประทับใจและเติมเต็มความสุขให้กับลูกค้าทุกคนเมื่อมาที่ห้างเซ็นทรัล”
ห้ามพลาด! “งานดอกไม้” ประจำปีห้างเซ็นทรัล ในครั้งนี้ พบกับการตกแต่งห้างด้วยดอกไม้สด 3 สไตล์ เริ่มที่ ห้างเซ็นทรัลชิดลม พบกับไฮไลต์ บริเวณชั้น 1 ด้วยการนำลายหวายสองลายมาเชื่อมต่อกันเกิดเป็นลวดลายชวนมอง ในส่วนนี้ดอกไม้จะเชื่อมต่อจากโทนร้อนบริเวณทางเดินกลับมาสู่โทนเย็น อีกหนึ่งไฮไลท์ของชั้นนี้ ได้แก่ เหล่ากระต่ายหวายแสนน่ารักต้อนรับผู้มาเยือนทุกท่าน ทางเชื่อมห้างเซ็นทรัลชิดลม และศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี พบกับกับอุโมงค์ดอกไม้หลากสีสัน ที่นำมาจากกลุ่มชาวสวนดอกไม้ นับเป็นการช่วยเหลือและสร้างรายได้ให้กับกลุ่มเกษตรกรชุมชน ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี ชั้น G ได้ถูกตกแต่งด้วยดอกไม้จากการสร้างสรรค์อลูมิเนียมให้เป็นรูปทรงอ่อนช้อยสวยงามสอดรับเทรนด์รักษ์โลก โดยรายได้จากการจำหน่ายกระป๋องอลูมิเนียมเพื่อรีไซเคิลจะนำไปบริจาคให้กับมูลนิธิขาเทียมในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (Prostheses Foundation of HRH the Princess Mother) หลังจากจบงาน ส่วน “ห้างเซ็นทรัล แอท เซ็นทรัลเวิลด์” พบกับการตกแต่งห้างภายใต้คอนเซ็ปต์ “ดอกไม้ป่า” เนรมิตพื้นที่ อีเวนท์ อารีนา ชั้น 1 ให้เป็น “ป่าแห่งความลึกลับ” อันยิ่งใหญ่ที่เผยให้เห็นความอุดมสมบูรณ์ของธรรมชาติ สร้างความสุขและสุนทรียศาสตร์ให้กับจิตใจมนุษย์
นอกจากนี้ ชวนอิ่มอร่อยกับเมนูอาหารดอกไม้จากหลากหลายร้านดัง ครบทั้งเมนูคาวหวาน ไปจนถึงเครื่องดื่มสูตรพิเศษให้ทุกคนมาอิ่มอร่อยด้วยกัน สามารถลิ้มรสความอร่อยได้ ที่ Eathai (อีทไทย) ชั้น LG ศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี, Public Market (พับบลิค มาร์เก็ต) ชั้น 2 และ Lofter (ลอฟท์เตอร์) ชั้น 7 ห้างเซ็นทรัลชิดลม รวมถึง Living House ชั้น 7 ห้างเซ็นทรัล แอท เซ็นทรัลเวิลด์ ตั้งแต่วันนี้ – 31 ต.ค.65