![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“Red Lobster” ดิ เอ็มสเฟียร์ คอนเซปต์ใหม่ Lobster Café แห่งแรกในไทย
![“Red Lobster” ดิ เอ็มสเฟียร์ คอนเซปต์ใหม่ Lobster Café แห่งแรกในไทย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/08_บรรยากาศร้าน-Red-Lobster_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
Red Lobster (เร้ด ล็อบสเตอร์) แบรนด์ร้านอาหารซีฟู้ดชื่อดังจากฟลอริดา เปิดตัวสาขาแรกในประเทศไทยเมื่อเดือนกันยายน 2565 ที่ผ่านมา คราวนี้ก็ได้ฤกษ์เปิดสาขาที่สองอย่างเป็นทางการในวันที่ 1 ธันวาคม 2566 ในคอนเซปต์ใหม่ “Lobster Café” ที่ The Emsphere
เพื่อเฉลิมฉลองการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ Red Lobster เตรียมมอบกระเป๋าสุดเอ็กซ์คลูซีฟ Limited Edition Red Lobster Tote Bag เมื่อทานอาหารครบ 5,000 บาทขึ้นไปต่อเซลล์สลิป ตั้งแต่วันที่ 1-3 ธันวาคม 2566 นอกจากนั้นยังเชิญชวนทุกคนกด Like เฟซบุ๊คเพจ Red Lobster Thailand แล้ว
ถ่ายภาพเมนูสุดโปรดหรือโมเม้นท์สุดประทับใจที่ร้าน พร้อมแชร์ลงเฟซบุ๊ค และติด Hashtag #redlobsteremsphere รับไปเลยเมนูซิกเนเจอร์ Cheddar Bay Biscuits ฟรี 4 ชิ้น! บรรจุในกล่อง Takeaway ตั้งแต่วันที่ 1 ธ.ค.66 – 29 ก.พ.67
การเปิดตัวสาขาใหม่ที่ The Emsphere นี้ “Red Lobster” ยังคงโดดเด่นด้วยเมนูล็อบสเตอร์และอาหารทะเลหลากหลายที่มาพร้อมจุดยืนเรื่องคุณภาพและความสด โดยเฉพาะล็อบสเตอร์ตัวเป็น ๆ หรือ Live Lobster จากน่านน้ำมหาสมุทรแอตแลนติก ส่งตรงความสดมาไว้ที่ล็อบสเตอร์แทงค์บริเวณด้านหน้าร้าน
อีกทั้ง มอบความพิเศษด้วยการสร้างสรรค์เมนูใหม่ ๆ มาเสริมทัพความอร่อยเฉพาะสาขานี้เท่านั้น ไม่ว่าจะเป็นเมนูซิกเนเจอร์ อย่าง Double Live Maine Lobster ไลฟ์ล็อบสเตอร์แพ็คคู่ตัวโต เสิร์ฟมา 2 รูปแบบ 2 รสชาติในจานเดียว ตัวแรกเป็นแบบโรสเต็ด จึงได้รสชาติล็อบสเตอร์แท้ ๆ ส่วนอีกตัวเป็นแบบอบชีสและเนย รสเข้มข้น หอมชีส Gruyère (กรุยแยร์) ซึ่งขึ้นชื่อว่าเป็นชีสที่อร่อยที่สุดชนิดหนึ่ง ทานคู่กับ บัตเตอร์ซอส หรือน้ำจิ้มซีฟู้ดรสเด็ดสูตรพิเศษ และนอกจากนี้ยังมีทั้งอาหารจานหลักและอาหารทานเล่น อาทิ Spaghetti Black n’ Pink with Mixed Seafood and Lobster สปาเก็ตตี้เส้นหมึกดำพิงก์ซอสซีฟู้ดรวมและล็อบสเตอร์ ทานคู่กับซีฟู้ดรวม คาลามารี หอยแมลงภู่ กุ้ง และล็อบสเตอร์, Cheesy Lobster & Shrimp Dip ชีสดิปสูตรลับที่มีส่วนผสมของชิ้นล็อบสเตอร์และกุ้ง เสิร์ฟพร้อมตอร์ติยาชิปส์ เป็นต้น
นอกเหนือจากเมนูอาหารคาวแล้ว สาขา The Emsphere ยังพร้อมเสิร์ฟเมนูของหวานและเครื่องดื่มสุดเอกซ์คลูซีฟที่สะท้อนถึงความมีชีวิตชีวาของย่านสุขุมวิทและเอาใจสายคาเฟ่ อาทิ Mixed Berry French Toast เฟรนซ์โทสต์เนื้อนุ่ม ทานคู่กับมิกซ์เบอร์รี่และไอศกรีมมะม่วง, Chocolate Banoffee French Toast โทสต์ช็อกโกแลต ทานคู่กับกล้วยหอมเคลือบคาราเมลและไอศกรีมช็อกโกแลต รวมทั้งเครื่องดื่มม็อกเทลไม่มีแอลกอฮอล์ เปรี้ยว ซ่า สดชื่นลงตัว อย่าง Atlantic Blue, Fizzy Lemonade เป็นต้น
เพื่อตอบโจทย์ Lobster & Seafood Destination และไลฟ์สไตล์ชิคๆ ของย่านสุขุมวิท สไตล์การตกแต่งของ “Red Lobster” สาขานี้ จึงมิกซ์แอนด์แมทช์ออกมาอย่างลงตัวในรูปแบบ “Lobster Café” เน้นโทนสีดำ แดง ขาว ที่ให้ความรู้สึกเหมือนนั่งคาเฟ่เท่ๆ ชิลๆ แต่ก็ยังคงได้ฟีลทะเลด้วยการแทรกโทนสีฟ้าเทอร์ควอยซ์ในดีเทลต่าง ๆ โดยเฉพาะลวดลายของเกลียวคลื่น และเพิ่มความพิเศษด้วยพื้นที่ Balcony อีกฝั่ง ที่ลูกค้าสามารถนั่งชมวิวมุมสูงได้ฟีลลิ่งชิล ๆ อีกด้วย
แวะมาชิลและอิ่มอร่อย กัน ที่ Red Lobster สาขา 2 ตั้งอยู่ที่ศูนย์การค้า The Emsphere ชั้น GM (ชั้นทางเชื่อมรถไฟฟ้า BTS สถานีพร้อมพงษ์) เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.00 – 22.00 น. สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมและสำรองที่นั่งได้ที่ โทร. 065-512-9741 หรือ Line Official Account: @redlobster_th และติดตามข้อมูลข่าวสารและโปรโมชั่นต่างๆ ได้ที่ Facebook Page: Red Lobster Thailand