![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
MTU 25th x THEATRE:โชว์ Soft Power แฟชั่นผ้าไทยสุดสตรอง
![MTU 25th x THEATRE:โชว์ Soft Power แฟชั่นผ้าไทยสุดสตรอง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/PAM_8006_0.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
กองประกวด Miss Tiffany’s Universe ร่วมกับ บริษัท ทางด่วน และรถไฟฟ้ากรุงเทพ จำกัด (มหาชน) (BEM) ผู้ให้บริการทางพิเศษและรถไฟฟ้า MRT สายสีน้ำเงินและสีม่วง บริษัท แบงคอก เมโทร เน็ทเวิร์คส์ จำกัด (BMN) ผู้ให้บริการสื่อโฆษณา และพื้นที่จัดกิจกรรมในระบบรถไฟฟ้า MRT และแบรนด์ THEATRE (เธียเตอร์) จัดแฟชั่นโชว์ “MTU 25th x THEATRE: Thainess Fashion Show” ณ MRT สถานีศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งเป็นรันเวย์เอ็กซ์คลูซีฟของสาวทรานส์ผู้เข้าประกวดทั้ง 30 คน กิจกรรมแฟชั่นโชว์นำทีมโดย อ๊าท อารยา อินทราผู้คร่ำหวอดในวงการแฟชั่นและเป็นผู้อยู่เบื้องหลังการสนับสนุนดีไซเนอร์ไทยในการใช้ผ้าไทยในการออกแบบ โดยในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก จ๋อม ศิริชัย ทหรานนท์ แห่งแบรนด์ THEATRE ห้องเสื้อไทยระดับตำนานที่ฉลองครบ 40 ปี ร่ายมนต์ออกแบบชุดให้สาวๆ เพื่อพิสูจน์พลัง soft power ของผ้าไทยที่สวย เก๋ ทันสมัย และคล่องตัว ไม่แพ้ใครมาสะกดทุกสายตา หวังจะบันดาลใจ สร้างแรงกระตุ้นให้ผู้คนหันมาเลือกผ้าไทยสวมใส่ในชีวิตประจำวันกันมากขึ้น
การอวดโฉมคอลเล็คชั่นล่าสุดนี้ ทั้งชุดผ้าไทยของห้องเสื้อ THEATRE รองเท้าแบรนด์ Tango และเครื่องประดับ Hatsaya ผ่านการเดินแบบของเหล่าสาวงามที่ทั้งสับขา หมุนตัว โพสต์ท่า โชว์สเต็ปการเดินไม่แพ้นางแบบมืออาชีพเลยทีเดียว ร่วมกับนายแบบแนวหน้าของวงการ
โดยรางวัล “Best of The Runway” ผู้ที่ได้รับคะแนนสูงสุดจากคณะกรรมการ ได้แก่ หมายเลข 2 ‘ตะวัน‘ พรลภัส จันทร์สิริ ซึ่งโชว์สเต็ปเดินรันเวย์อย่างมั่นใจ สวยโดดเด่น ดึงดูดสายตาคณะกรรมการ และมีโอกาสได้เป็นนางแบบมืออาชีพในสังกัด Apple Model Management โมเดลลิ่งชั้นนำไทย
สำหรับแฟชั่นโชว์ “MTU 25th x THEATRE: Thainess Fashion Show” ในครั้งนี้ มีความเริ่ดเวอร์ ด้วยรันเวย์ในพื้นที่ระบบรถไฟฟ้า MRT สถานีศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งเป็นพื้นที่มีความกว้างขวาง สามารถจัดโชว์ขนาดใหญ่ระดับ 300-400 คนได้เป็นอย่างดี นอกจากนี้ยังมีสื่อโฆษณาหลายแบบที่พร้อมสนับสนุนทุกโชว์ช่วยสร้างการมองเห็นได้ในทุกมุมมองเป็นทำให้ธีมของงานมีความแข็งแรงได้ดีทีเดียว โดยยังเป็นหนึ่งในสถานีใจกลางเมืองที่มีผู้โดยสารเป็นหนุ่มสาวชาวออฟฟิศ และนักท่องเที่ยวจากหลากหลายเชื้อชาติ ทำให้เป็นพื้นที่ที่มีความคึกคักคับคั่ง ยิ่งทำให้โชว์มีความอลังการแบบตัวแม่มงลงไฟลุกได้ไม่ยาก ซึ่งระบบรถไฟฟ้า MRT สายสีน้ำเงิน ยังเป็นโครงข่ายระบบขนส่งที่ทันสมัยเชื่อมโยงการเดินทางจากทุกมุมเมืองสู่ใจกลางกรุง เชื่อมต่อกับโครงการรถไฟฟ้าสายต่าง ๆ สะดวก รวดเร็วและปลอดภัย ช่วยยกระดับคุณภาพชีวิตที่ดีให้กับทุกคน แสดงให้เห็นว่ายิ่งเมื่อได้ใส่ผ้าไทยที่ใช้เป็นธีมหลักของโชว์ในครั้งนี้ ก็สามารถเดินสับสัญจรไปตามโลเคชั่นต่างๆ ได้อย่างคล่องตัว การเนรมิต MRT สถานีศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทยให้เป็นรันเวย์นั้น จึงเป็นอีกมิติของการจัดแฟชั่นโชว์ เพื่อนำเสนอความโมเดิร์น ความสับความปังแบบตัวมัมของผ้าไทยที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้เพอร์เฟกต์ ยืนยันความเลิศความร่วมสมัย ผ่านสายตาผู้ชมและผู้โดยสาร MRT ที่สัญจรไปมาได้เป็นอย่างดี
ผลงานแฟชั่นผ้าไทยที่ได้รับการออกแบบโดยห้องเสื้อ THEATRE คอลเล็คชั่นนี้ ถือเป็นอีกหนึ่ง Soft Power ที่แสดงให้เห็นว่าผ้าไทยนั้นขึ้นชื่อเรื่องคุณภาพ ความสวยงาม และมีความแตกต่างหลากหลายชนิดรูปแบบ มีความ practical สามารถนำมาสวมใส่ในชีวิตประจำวันได้จริง ผ้าไทยนั้นทำให้ผู้สวมใส่สวยสง่าและเก๋ได้ในทุกโอกาส ทุกสถานที่ เมื่อเดินทางไปทำงานหรือไปเที่ยวก็สวมใส่ได้สบายและคล่องตัว แสดงให้เห็นชีวิตที่ผสมผสานความเป็นไทยและความโมเดิร์นเข้าด้วยกันได้อย่างลงตัว