![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
Krungsri.The Green Office เพื่อสังคมยั่งยืน
![Krungsri.The Green Office เพื่อสังคมยั่งยืน](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/09/1630658928662-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
กรุงเทพฯ (3 กันยายน 2564) นายไพโรจน์ ชื่นครุฑ ประธานคณะเจ้าหน้าที่ด้านกลยุทธ์และวางแผนธุรกิจองค์กร ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) ในฐานะประธานคณะทำงานด้านสิ่งแวดล้อมของกรุงศรี จัดโครงการ Krungsri…The Green Office สู่การเป็นองค์กรที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ด้วยการบริหารจัดการด้านการใช้ทรัพยากรและพลังงานอย่างรู้คุณค่าและมีประสิทธิภาพ พร้อมพิชิตเป้าหมายของกรุงศรีในการลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกจำนวน 9.5 ล้านกิโลคาร์บอนไดออกไซด์เทียบเท่า (KgCO2e) ภายในปี 2564 ในทุกกระบวนการและกิจกรรมของธนาคาร เพื่อร่วมแก้ไขปัญหาภาวะโลกร้อนที่ส่งผลกระทบต่อทุกคนบนโลกของเรา
ทั้งนี้ โครงการ Krungsri…The Green Office ได้รับเกียรติจากนายอเล็กซ์ เรนเดลล์ ทูตสันถวไมตรี โครงการสิ่งแวดล้อมแห่งสหประชาชาติ ร่วมรณรงค์ลดและปรับเปลี่ยนการใช้ทรัพยากรและพลังงานผ่านระบบออนไลน์ที่เชื่อมโยงชาวกรุงศรีสู่เป้าหมายด้านสิ่งแวดล้อมร่วมกัน