![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
2 สาว CEO “ริลดา-อมรรัตน์” ดันน้ำหอมแบรนด์ไทย “ZEEDS” โกอินเตอร์ รางวัลสุดยอดผลิตภัณฑ์การันตี
![2 สาว CEO “ริลดา-อมรรัตน์” ดันน้ำหอมแบรนด์ไทย “ZEEDS” โกอินเตอร์ รางวัลสุดยอดผลิตภัณฑ์การันตี](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/09/1173040-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
กว่าจะมีพื้นที่ยืนในวงการธุรกิจน้ำหอมได้อย่างสง่างาม 2 CEO นักธุรกิจสาว “ดร.ริลดา เพชรทะลุง” กับ “ดร.อมรรัตน์ สัญนุจิตต์” แห่งน้ำหอมแบรนด์ “ZEEDS” ต้องฝ่าฟันอุปสรรคมากมาย จนกระทั่งได้รับรางวัลการันตีผลิตภัณฑ์ดีเด่นและ CEO ยอดเยี่ยม อาทิ รางวัล Best Biz & Products Awards 2022 และรางวัล CEO Thailand Awards 2022 จากชมรมสมาพันธ์สื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย ที่ได้ร่วมกับ ชมรมนักข่าวธุรกิจ รวมทั้งล่าสุดคว้า รางวัลมณีเมขลา ประจำปี 2565
ดร.ริลดา เพชรทะลุง กล่าวว่า เราทั้งสองคนได้โคจรมาพบกันผ่านการทำธุรกิจออนไลน์ แล้วมีโอกาสได้พูดคุยและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างกัน เมื่อเคมีเข้ากันจึงได้เริ่มลงลงทุนทำธุรกิจด้านน้ำหอมด้วยกัน เนื่องจากทั้งสองคนมีต้นทุนในการความชอบเหมือนกัน อีกทั้งมองเห็นอนาคตตลาดของน้ำหอมจะไปได้ไกล ปรากฏว่าจากประสบการณ์ของเราทั้งสองคนที่ต่างเติมเต็มให้กันและกันทำให้สามารถขับเคลื่อนธุรกิจน้ำหอมเติบโตขึ้นเรื่อย ๆ กระทั่งมีแผนการตลาดที่จะลุยทั้งเอเชียและยุโรป
ทางด้าน ดร.อมรรัตน์ สัญนุจิตต์ กล่าวเสริมว่า ในการทำงานนั้นเราสองคนเข้าไปร่วมทุกกระบวนการผลิต ตั้งแต่ การคิดค้นกลิ่นที่มีความเอกลักษณ์เฉพาะตัว ที่ทำให้เกิดเสน่ห์เย้ายวนใจ เสมือนมีฟีโรโมน มีการทดสอบหลาย ๆ ครั้ง การคัดสรรหัวเชื้อน้ำหอมที่มีคุณภาพจากต่างประเทศ โดยไม่มีการผสมแอลกอฮอล์ ซึ่งการันตีความหอมติดทนนานประมาณ 8-12 ชั่วโมง เราหวังว่าน้ำหอมแบรนด์ Zeeds จะเป็นอีกหนึ่งแบรนด์น้ำหอมที่ตอบโจทย์ผู้หลงรักน้ำหอม ผู้ที่สนใจสามารถติดตามรายละเอียดได้ทางเพจ : น้ำหอมZeeds