![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
2 สาวเพื่อนรักหมื่นล้านจับมือบริหารองค์กรมิสยูนิเวิร์ส มุ่งเป้าเข้าตลาดหลักทรัพย์นิวยอร์ก
![2 สาวเพื่อนรักหมื่นล้านจับมือบริหารองค์กรมิสยูนิเวิร์ส มุ่งเป้าเข้าตลาดหลักทรัพย์นิวยอร์ก](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/02/WE-ARE-THE-OWNER-1-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เป็นปรากฏการณ์สะเทือนทั้งจักรวาลเลยค่ะ เมื่อคุณแอน จักรพงษ์ ผู้หญิงข้ามเพศที่รวยที่สุดในเอเชีย จับมือกับเพื่อนรักคุณนิชิต้า ชาห์ ผู้หญิงที่รวยที่สุดในไทย จัดอันดับโดยนิตยสาร Forbes ประกาศความร่วมมือในการเข้ามาบริหารอาณาจักรมิสยูนิเวิร์ส องค์กรระดับโลก ทุนหนาปึ๊ก คอนเนคชั่นแน่นปัง
ทั้งสองสนิทกันจากรายการ Shark Tank ด้วยความเป็นผู้หญิงเก่งและแกร่งของทั้งคู่ บวกกับความมีวิสัยทัศน์ในการบริหารธุรกิจ เลยทำให้ทั้งสองนักธุรกิจหญิงสนิทกันอย่างรวดเร็ว ทั้งคู่ยัง
ดำรงตำแหน่งผู้บริหารของบริษัทมหาชนในตลาดหลักทรัพย์เกือบ 10 ปี มีทรัพย์สินรวมกันหลายหมื่นล้านบาท !!!!! การมาบริหารองค์กรมิสยูนิเวิร์สร่วมกันครั้งนี้รับประกันความปังความของจักรวาลยุคใหม่ ยุคแห่งการเสริมสร้างพลังของผู้หญิง ยุคแห่งผู้หญิงที่จะเป็นแรงบันดาล และเป็นผู้นำแห่งการเปลี่ยนแปลงที่แท้ทรู
โดยที่คุณแอน จักรพงษ์ ยังคงบริหารทั้งอาณาจักรยูนิเวิร์ส และคุณนิชิต้า ย้ายไปอยู่กับครอบครัวที่นิวยอร์ก เพื่อบริหารกิจการมิสยูนิเวิร์สที่นิวยอร์กเป็นหลัก บวกกับทีมบริหารระดับอินเตอร์ ตอนนี้ยูนิเวิร์ส เรียกได้ว่าเป็นบริษัทระดับโลก เป็นเวทีอันดับ 1 เตรียมมุ่งเป้านำองค์กรมิสยูนิเวิร์ส เข้าตลาดหลักทรัพย์นิวยอร์ค The New York Stock Exchange : NYSE ภายในไม่กี่ปีนี้อย่างแน่นอนค่ะ คุณขา