![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
‘ไม้เอก-สันติภาพ’ สุดภูมิใจ เข้ารับรางวัล ‘คนดีรัตนโกสินทร์’
![‘ไม้เอก-สันติภาพ’ สุดภูมิใจ เข้ารับรางวัล ‘คนดีรัตนโกสินทร์’](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/11/796439-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เดินหน้าช่วยเหลืองานบุญและงานเพื่อสังคมมาโดยตลอดทำให้นายแบบหนุ่มไม้เอก–สันติภาพ ทองระย้า The Man Uthai Thani2022 และนักแสดงจากซีรี่ส์ธรรมะ “พระนางสุเมธา” ทางททบ.5HD1 ได้รับการพิจารณาการคัดเลือกเข้ารับรางวัลเกียรติยศยกย่องส่งเสริมบุคคลต้นแบบที่ทรงคุณค่าของสังคมไทย “คนดีรัตนโกสินทร์” สาขา บุคคลต้นแบบตัวอย่างเยาวชนไทยดีเด่น จัดโดย สมัชชานักจัดรายการข่าววิทยุโทรทัศน์และหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย (สว.นท.) โดย ดร.อำนาจ หมัดสดาย ประธานสว.นท และ ดร.ทวีศักดิ์ เผ่าบัณฑูร รองประธาน สว.นท โดยเข้ารับ พลตรี หม่อมราชวงศ์ วัยวัฒน์ จักรพันธุ์ ประธานพิธีมอบรางวัล ณ ห้องดอนเมืองบอลรูม โรงแรม อมารีแอร์พอร์ต ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพฯ
ทั้งนี้หนุ่มไม้เอกเผยความรู้สึกที่ได้รับรางวัลครั้งนี้ว่า
“ผมรู้สึกเป็นเกียรติ และภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้รับรางวัลอันทรงคุณค่านี้ครับ ผมขอขอบพระคุณโอกาสดีๆ จากผู้ใหญ่ทุกๆ ท่านที่พิจารณาและให้โอกาสผมได้รับรางวัล คนดีรัตนโกสินทร์ ที่สำคัญผมขอขอบคุณเวทีการประกวดThe Man Thailand 2022มากๆ ที่ทำให้ผมได้มีโอกาสมายืนอยู่ในจุดที่ผมไม่เคยคิดไม่เคยฝันได้ว่าจะมีวันนี้ ขอขอบคุณจากใจจริงๆ ครับ ที่ทำให้ผมได้รับรางวัลสาขา บุคคลต้นแบบตัวอย่างเยาวชนไทยดีเด่น ในนามไม้เอก สันติภาพ ทองระย้า The Man Uthai Thani2022 ผมสัญญาว่าจะปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ และเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับเยาวชนรุ่นต่อไปครับ ขอบพระคุณครับ”