![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
โรงแรมเพนนินซูลา กรุงเทพฯจัดนิทรรศการกวีนิพนธ์
![โรงแรมเพนนินซูลา กรุงเทพฯจัดนิทรรศการกวีนิพนธ์](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/06/9597443A-A1FD-4BD2-BB03-321A22BA512A-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
โรงแรมเพนนินซูลา กรุงเทพฯ ยินดีต้อนรับ คุณ จีระนันท์ พิตรปรีชา นักเขียนและนักประวัติศาสตร์ที่มีชื่อเสียงเข้ามาเป็น Writer in Residence คนแรกของโรงแรม
ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 เพื่อจัดแสดงศิลปะการประพันธ์โดยเล่าถึงมุมมองส่วนตัว สะท้อนสถานการณ์ในปัจจุบัน รวมไปถึงการสร้างสรรค์สิทธิบัตรของกวีและอิสระของการประพันธ์
แขกผู้เข้าพักและผู้ที่สนใจสามารถเข้าชมงานนิทรรศการ ได้ภายในบริเวณพื้นที่ของ โรงแรมเพนนินซูลา กรุงเทพฯ
นิทรรศการกวีนิพนธ์ ประกอบด้วยองค์ประกอบหลักสามส่วน ซึ่งแต่ละส่วนแสดงบทกวีของ คุณจิระนันท์ผ่านสื่อและการสื่อสารที่แตกต่างกัน
1. Visual Poetic Photography and Painting
2. Zumo Book
3. Art Installation
Facebook Comments