![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“โรงเรียนเถ้าแก่” เปิดตัวคุณหมอนักธุรกิจ ผู้แปลงโฉมนางงาม “นิโคลีน” รองอันดับ 1 มิสเวิลด์ ปี 2018
![“โรงเรียนเถ้าแก่” เปิดตัวคุณหมอนักธุรกิจ ผู้แปลงโฉมนางงาม “นิโคลีน” รองอันดับ 1 มิสเวิลด์ ปี 2018](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/08/หมอกุ๊กไก่-นิโคลีน-2-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
รายการโรงเรียนเถ้าแก่ EP.5 ที่ออนแอร์ทางช่องยูทูป JJC Family โดย “พี่ฝน-ศิริลัคณา” จะพาไปเจาะลึกเรื่องราวสุดเอ็กซ์คลูซีฟของคุณหมอคนดัง “แพทย์หญิงณัฐชญา ไมตรีเวช” หรือ “คุณหมอกุ๊กไก่” เจ้าของธุรกิจคลินิกความงามพรีเมี่ยมชื่อดังของเมืองไทย Natchaya Clinic (ณัฐชญา คลินิก) ผู้ดูแลความงามให้นางงามหลากหลายเวที และ “นิโคลีน-พิชาภา” ดีกรีมิสไทยแลนด์เวิลด์ ปี 2561 สู่เวทีขาอ่อนระดับโลก รองอันดับ 1 Miss World ปี 2018
โดย “คุณหมอกุ๊กไก่” เผยว่า “การดูแลนางงานมันเริ่มมาจากน้องนิโคลีน น้องเค้าเป็นเด็กที่มีศักยภาพ มีอินเนอร์มากๆ เราก็เลยบอกงั้นทำแบบนี้โอเคมั้ย น้องบอกโอเคเลย ในเมื่อใจเค้าเอางั้นเราก็มาลุยไปด้วยกัน เราบอกถ้าหายไม่ทันวันประกวดก็ไม่ต้องประกวดนะ ตอนนั้นรู้สึกว่ามีเวลาแค่ 2 อาทิตย์เองในการแปลงโฉม ก็ลุยกันไปปรากฏว่าเค้าก็คว้ามงกฏมิสไทยแลนด์เวิลด์ ปี 2561 แล้วก็คว้าตำแหน่งรองอันดับ 1 Miss World ปี 2018 มาครองได้ก็ถือว่าเป็นความสำเร็จของเรา”
นอกจากนั้น คุณหมอกูรูนางงาม ยังเป็นนักธุรกิจหญิงเหล็กที่มีธุรกิจในมือมากมาย ไม่ว่าจะเป็นผลิตภัณฑ์ความงาม แบรนด์แว่นตา และเครื่องดื่มสุดฮอตอย่าง D.R.Drink (ดี.อาร์.ดริ้งค์) ที่วางจำหน่ายใน 7-11 ซึ่งคุ้นตากันดีที่เห็นนางเอกสาว “แต้ว-ณฐพร” ถืออีกด้วย เมื่อคุณหมอความงามและนักธุรกิจหญิงสุดเก่งและแกร่ง มาแชร์ประสบการณ์ดีๆ กับโรงเรียนเถ้าแก่ EP.5 งานนี้ “พี่ฝน-ศิริลัคณา” อาจารย์ใหญ่ของโรงเรียนเถ้าแก่ จะนำพาทุกท่านไปเปิดตำราชีวิตนักสู้ของ “แพทย์หญิงณัฐชญา ไมตรีเวช” พร้อมทั้งล้วงลึกถึงแนวความคิดของการทำธุรกิจอย่างไรให้ประสบความสำเร็จ รวมทั้งวิธีรับมือเมื่อธุรกิจไม่เป็นเหมือนอย่างที่คาดหวัง
ติดตามชม โรงเรียนเถ้าแก่ EP.5 : เปิดตัวคุณหมอคนเก่ง ผู้อยู่เบื้องหลังน้ำวิตามิน แต้ว-ณฐพร ทางช่อง YouTube : JJC FAMILY คลิกที่ https://youtube.com/user/greedyJingjai และ Facebook Fanpage : โรงเรียนเถ้าแก่ รับรองได้ข้อคิดดีๆ อีกเพียบ