![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“เอสวีแอล กรุ๊ป” เร่งเดินหน้าพัฒนาบุคลากร สู่บริบทใหม่ของการดำเนินของธุรกิจด้วย AI
![“เอสวีแอล กรุ๊ป” เร่งเดินหน้าพัฒนาบุคลากร สู่บริบทใหม่ของการดำเนินของธุรกิจด้วย AI](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/ภาพประกอบ-2-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นายสุรเดช มุขยางกูร ประธานกรรมการบริหาร เอสวีแอล กรุ๊ป (SVL Group) นำทีมคณะผู้บริหาร 3 กลุ่มธุรกิจของเอสวีแอล กรุ๊ป – กลุ่มโลจิสติกส์ (Logistics), กลุ่มพร็อพเพอตี้ (Property) และกลุ่มนิว เวนเจอร์ (New Venture) อบรมหลักสูตร “AI Adoption for Business” (การนำ AI มาใช้ในธุรกิจ) เพื่อพัฒนาศักยภาพพร้อมเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในกรอบและหลักการทำงานของ AI ให้พนักงานสามารถนำ AI มาประยุกต์ใช้ในการขับเคลื่อนและเพิ่มโอกาสทางธุรกิจ ยกระดับความสามารถขององค์กรให้มีความแข็งแกร่ง โดยมีนายอนุชา กล้าผจญ Founder & CEO – Panya เป็นวิทยากร และมีผู้บริหาร พนักงานเอสวีแอล กรุ๊ป สำนักงานกรุงเทพฯ และสำนักงานอำเภอบางสะพาน จังหวัดประจวบฯ เข้าร่วมการอบรมฯ ในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคารเอสวีแอล เฮ้าส์ ถ.สุรศักดิ์ กรุงเทพฯ