![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
เรือนจำกลางนครศรีธรรมราช จัดกิจกรรมถวายพระพรและถวายกำลังใจ พร้อมทั้งแปรสัญลักษณ์รูปหัวใจสีม่วง เพื่อถวาย แด่ “สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี”
![เรือนจำกลางนครศรีธรรมราช จัดกิจกรรมถวายพระพรและถวายกำลังใจ พร้อมทั้งแปรสัญลักษณ์รูปหัวใจสีม่วง เพื่อถวาย แด่ “สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/2227062_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 นายกฤษณะ ทิพยจันทร์ ผู้บัญชาการเรือนจำจังหวัดภูเก็ต รักษาราชการแทน ผู้บัญชาการเรือนจำกลางนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีนำเจ้าพนักงานเรือนจำและผู้ต้องราชทัณฑ์ จัดกิจกรรม เคารพธงชาติ ถวายพานดอกไม้ เปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพร กล่าวถวายพระพร และร่วมร้องเพลงและเปิดเพลง “ในอุ่นอ้อมอกมั่นคง” เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ และแปรสัญลักษณ์รูปหัวใจสีม่วง พร้อมเปล่งเสียงเพื่อถวาย พระพร “ทรงพระเจริญ” แด่ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี พร้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่ทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทย
Facebook Comments