![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
เมืองทอง – บียู ร่วมมอบรายได้ให้ สมาคมกีฬาสเปเชียลโอลิมปิคไทย อย่างเป็นทางการ
![เมืองทอง – บียู ร่วมมอบรายได้ให้ สมาคมกีฬาสเปเชียลโอลิมปิคไทย อย่างเป็นทางการ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/1698893529341-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ผู้บริหารสโมสร เมืองทอง ยูไนเต็ด นำโดย คุณวิลักษณ์ โหลทอง ประธานสโมสรฯ เดินทางร่วมมอบรายได้ให้กับสมาคม Special Olympics Thailand อย่างเป็นทางการ เมื่อช่วงบ่ายที่ผ่านมา จากการจัดการแข่งขันฟุตบอลนัดการกุศล เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2566 โดยมียอดบริจาครวมกว่าเกือบ 2 ล้านบาท
เมื่อวันที่ 1 พฤศจิกายน 2566 ที่โรงเเรม The Athenee Hotel ถนนวิทยุ กรุงเทพฯ ผู้บริหารสโมสร เมืองทอง ยูไนเต็ด คุณวิลักษณ์ โหลทอง ประธานสโมสรฯ พร้อมทีมงาน ได้ร่วมมอบรายได้จากการแข่งขันฟุตบอลนัดการกุศล ระหว่าง เมืองทอง ยูไนเต็ด และ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2566 ณ สนามธันเดอร์โดม สเตเดี้ยม จำนวน 1,974,271.23 บาท ให้กับ ดร.นริศ ชัยสูตร นายกสมาคมกีฬาสเปเชียลโอลิมปิคแห่งประเทศไทย อย่างเป็นทางการ โดยบรรยากาศเป็นไปอย่างชื่นมื่น
สำหรับฟุตบอลนัดการกุศล เพื่อนักกีฬาสเปเชียลโอลิมปิคไทย เมือทอง ยูไนเต็ด – ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด ถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่จัดขึ้นเป็นปีที่สอง โดยได้รับความสนใจจากแฟนบอลร่วมชมแมตช์, บริจาคเงิน รวมถึงประมูลเสื้อแข่งขัน เพื่อเป็นการระดมทุน สนับสนุนการเตรียมความพร้อมของนักกีฬาสเปเชียลโอลิมปิคทีมชาติไทย ในอนาคตต่อไป