![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
เปิดตัวผู้เข้าประกวด “นางสาวไทย 2566” โชว์พลังสามัคคี แทคทีมเล่นกีฬาสีสุดสตรอง
![เปิดตัวผู้เข้าประกวด “นางสาวไทย 2566” โชว์พลังสามัคคี แทคทีมเล่นกีฬาสีสุดสตรอง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/03/S__20799687-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
บริษัท ทีพีเอ็น โกลบอล จำกัด (TPN GLOBAL) ผู้นำด้านการจัดประกวดนางงามระดับประเทศ ร่วมกับ สมาคมนักเรียนเก่าวชิราวุธวิทยาลัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ จัดงาน “กีฬาสีนางสาวไทย 2566” อุ่นเครื่องความสามัคคีและความสตรองของสาวงามทั้ง 4 ภาค ด้วยกิจกรรมกีฬาสนุกสุดมันส์ พร้อมมอบเข็มกลัดเกียรติยศเพื่อเป็นกำลังใจให้กับเหล่าผู้ประกวด รวมถึงพิธีมอบมงกุฎให้รองนางสาวไทย 2565 โดยมีนางงามรุ่นพี่รุ่นน้องร่วมงานสร้างสีสันกันอย่างคับคั่ง
กิจกรรมกีฬาสีนางสาวไทย ประจำปี 2566 มีขึ้นในวันพุธที่ 1 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมอาคารนวภูมินทร์ และอาคารวชิราวุธานุสรณ์ วชิราวุธวิทยาลัย นับเป็นหนึ่งในกิจกรรมสำคัญและเป็นเอกลักษณ์ของการประกวดนางสาวไทย (Miss Thailand) เวทีประชันสาวงามสุดยิ่งใหญ่ของประเทศไทย โดยเหล่าผู้เข้าประกวดได้ร่วมทีมลงแรงและคิดหากลยุทธ์ในการเอาชนะเกมกีฬากันอย่างสนุกสนานตลอดการแข่งขัน ไม่ว่าจะเป็น แชร์บอล โยนลูกรักบี้เข้าห่วง วิ่งเปี้ยว ชักเย่อ แสดงถึงศักยภาพของสาวงามที่นอกจากความสวยแล้วยังต้องแกร่ง มีความสามัคคี และมีน้ำใจนักกีฬาอีกด้วย
ในวันเดียวกันนี้ กองประกวดนางสาวไทยยังได้จัดกิจกรรมมอบเข็มกลัดเกียรติยศเพื่อเป็นกำลังใจให้กับเหล่าผู้เข้าประกวดทั้ง 4 ภาค รวมถึงพิธีมอบมงกุฎให้รองนางสาวไทย 2565 ทั้ง 4 คน ได้แก่ รองอันดับ 1 ได้แก่ ‘มุก’ อัญพัชร์ ปิติประจักษ์วัชร รองอันดับ 2 คือ ‘นิด้า’ วนิดา ดอกกุหลาบ ส่วนรองอันดับ 3 ‘นิกกี้’ อธิชา เรนนี่ และรองอันดับ 4 ‘ไข่มุก’ ศรณ์เศรฏฐ์ วิทยาเรืองสุข
การประกวดนางสาวไทย ประจำปี 2566 จะเข้มข้นตลอดเดือนมีนาคม 2566 นี้ ผ่านกิจกรรมมากมายที่จะเผย “คุณค่าความงดงาม เสน่ห์ไทย และความสามารถอันทรงพลัง” (Beauty, Culture และ Role model) ของหญิงไทยยุคใหม่ ซึ่งเป็น 3 เสาหลักของคอนเซปต์การค้นหาเพชรเม็ดงามสุดล้ำค่าในปีนี้ โดยสามารถติดตามชมการประกวดได้ทางช่องทาง TRUE รวมถึงทางดิจิทัลแพลตฟอร์มของทางกองประกวดฯ ได้แก่ Facebook: @officialmissTH และ Instagram: @official_missthailand