![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“เบตเตอร์ กรุ๊ป” ร่วมกับ เทศบาลตำบลบางเดื่อ ประกาศเจตนารมณ์ความร่วมมือ โครงการ “ส่งขยะกลับบ้าน” กระตุ้นการคัดแยกขยะตั้งแต่ต้นทาง
![“เบตเตอร์ กรุ๊ป” ร่วมกับ เทศบาลตำบลบางเดื่อ ประกาศเจตนารมณ์ความร่วมมือ โครงการ “ส่งขยะกลับบ้าน” กระตุ้นการคัดแยกขยะตั้งแต่ต้นทาง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/ผู้บริหารเซ็น-MOU-ในความร่วมมือ-1_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
คุณพรเพ็ญ เผ่ารัชตพิบูลย์ รองกรรมการผู้จัดการสายงานปฏิบัติการ ผู้บริหารกลุ่มบริษัท เบตเตอร์ กรุ๊ป โดย บริษัท เบตเตอร์ เวิลด์ กรีน จำกัด (มหาชน) และพลตรีสมพงษ์ ธรรมสุธีร์ นายกเทศมนตรีตำบลบางเดื่อ ร่วมลงนามแสดงเจตนารมณ์ความร่วมมือในโครงการ “ส่งขยะกลับบ้าน” เพื่อเก็บรวบรวมวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว (ขยะกำพร้า) ที่ไม่เป็นขยะอันตราย เพื่อนำไปแปรรูปเป็นพลังงานทดแทน โดยมี ปลัดเทศบาลตำบลบางเดื่อ พร้อมด้วยประชาชนตำบลบางเดื่อ และเจ้าหน้าที่โครงการฯ ร่วมเป็นสักขีพยานการลงนามบันทึกข้อตกลงครั้งนี้ ณ ห้องประชุมสภา ชั้น 2 สำนักงานเทศบาลตำบลบางเดื่อ จังหวัดปทุมธานี
สำหรับการลงนามความร่วมมือใน โครงการ “ส่งขยะกลับบ้าน” ได้มีข้อตกลงร่วมกันที่ทั้งสองฝ่ายต่างมีเจตนารมณ์เดียวกัน ในการมีส่วนช่วยลดปริมาณขยะตั้งแต่ต้นทาง โดยคัดแยกขยะกำพร้า เช่น เศษผ้า พลาสสติก โฟม ไม้ ยาง หนัง กระดาษ รวมถึงวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว เพื่อนำไปกำจัดอย่างถูกวิธี เพื่อลดการใช้ทรัพยากร ตลอดจนลดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม พร้อมนำไปสร้างประโยชน์ใหม่ กลับคืนสู่สังคมอย่างยั่งยืน