![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
เคป แอนด์ แคนทารี โฮเทลส์ และ Kantus Hotel Tech มอบเงิน พร้อมโปรแกรมบริหารงานโรงแรมแบบครบวงจร
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ธีระพงศ์ ปังศรีวงศ์ และ พงศ์วรุตม์ ปังศรีวงศ์ ผู้บริหารและเจ้าของธุรกิจ กลุ่มโรงแรมในเครือ เคป แอนด์ แคนทารี โฮเทลส์ และ Kantus Hotel Tech มอบเงินบริจาคจำนวน 200,000 บาท พร้อมโปรแกรมการบริหารงานโรงแรมแบบครบวงจรมูลค่า 550,000 บาท ให้กับ วิทยาลัยแสงธรรม วิทยาเขตเซเวียร์ เชียงราย เนื่องในโอกาสเปิดวิทยาลัยฯ เพื่อยกระดับชุมชนการเรียนรู้เซเวียร์สู่สถาบันการศึกษาระดับอุดมศึกษาของพระศาสนจักรไทย และขยายโอกาสทางการศึกษาให้เยาวชนกลุ่มชาติพันธุ์ในภาคเหนือ พร้อมทั้งบูรณาการกับองค์ความรู้ทางด้านศาสนา และวัฒนธรรมร่วมกัน โดยมี บาทหลวง ดร.วินัย บุญลือ รองอธิการบดีวิทยาเขตเซเวียร์ เชียงราย เป็นตัวแทนรับมอบ และ เจสัน ยูจีน ไนท์ ผู้จัดการโรงแรมซัมแวร์ เกาะสีชัง ร่วมแสดงความยินดี ณ วิทยาลัยแสงธรรม วิทยาเขตเซเวียร์ เชียงราย