![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“เกเตอเรด” พานักเตะ “ทีมรร.สนามชัยเขต” บินลัดฟ้า สู่ศึก Gatorade UCL Final 5v5 Experience
![“เกเตอเรด” พานักเตะ “ทีมรร.สนามชัยเขต” บินลัดฟ้า สู่ศึก Gatorade UCL Final 5v5 Experience](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/Gatorade-UCL-Final-5v5-Experienc-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เครื่องดื่มเกลือแร่ “เกเตอเรด” โดย บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ (ประเทศไทย) จำกัด มอบประสบการณ์อันล้ำค่า พาสุดยอดนักเตะ “ทีมโรงเรียนสนามชัยเขต” จากจังหวัดฉะเชิงเทรา แชมป์การแข่งขัน “Gatorade 5v5 Football 2024” บินตรงสู่ดินแดนลูกหนัง เพื่อร่วมการแข่งขันรอบสุดท้ายกับทีมแชมป์เยาวชนจากนานาประเทศในการแข่งขันรายการ “Gatorade UCL Final 5v5 Experience” ซึ่งจัดโดย PepsiCo Inc. ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2567 ณ ท่าอากาศยานนานาชาติสุวรรณภูมิ นายณุวัฒน์ เมธปรีชากุล ผู้จัดการอาวุโสสินค้าไฮเดรชั่น บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ (ประเทศไทย) จำกัด ให้เกียรติร่วมเดินทางไปพร้อมทีมนักฟุตบอลตัวแทนแชมป์ประเทศไทย “ทีมโรงเรียนสนามชัยเขต” ประกอบไปด้วย เดช-ภูวดล กุตโต, สุรพัฒน์ ใหม่เมธีพรหมพิริยะ พรมบุตร, ฐิติภัทร ทิพย์นนท์, กนกเทพ ศรีเนตร, ณวัฒน์ เครือมั่น และอาจารย์กอล์ฟ-วุฒิไกร ชายกวด เพื่อร่วมศึกการแข่งขันสุดยิ่งใหญ่ “Gatorade UCL Final 5v5 Experience” ซึ่งจัดโดย
PepsiCo Inc. ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ระหว่างวันที่ 28 พฤษภาคม – 2 มิถุนายน 2567
เกเตอเรด เชื่อมั่นว่าการแข่งขันฟุตบอลเยาวชน ‘Gatorade 5v5’ ที่เราจัดมาอย่างต่อเนื่อง จะเป็นรากฐานสำคัญในการพัฒนานักฟุตบอลเยาวชนให้กับวงการลูกหนังไทย และถือเป็นอีกหนึ่งภารกิจสำคัญที่เราจะยังคงเดินหน้าสานต่ออย่างไม่หยุดยั้ง โดยเราจะยังคงเคียงข้างพร้อมเป็นกำลังใจให้น้อง ๆ นำประสบการณ์ในครั้งนี้ไปเป็นแรงผลักดันในการพัฒนาตัวเองต่อไปและนำความภาคภูมิใจกลับมายังประเทศไทย
แฟนบอลหรือผู้สนใจสามารถติดตามผลการแข่งขันหรือกิจกรรมในครั้งต่อไป ดูรายข้อมูลเพิ่มเติมได้ทางเพจเฟซบุ๊ก Gatorade 5v5 Football Thailand