![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
อุตสาหกรรมจังหวัดปทุมธานี จี้ โรงงานป่นกระดูกสัตว์ แก้ปัญหากลิ่นเหม็น
![อุตสาหกรรมจังหวัดปทุมธานี จี้ โรงงานป่นกระดูกสัตว์ แก้ปัญหากลิ่นเหม็น](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/11/1668412804367-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นายอุดม สอนจิตต์ อุตสาหกรรมจังหวัดปทุมธานี เปิดเผยว่า จากการที่ได้รับเรื่องร้องเรียนจากประชาชนผ่านศูนย์ดำรงธรรม จ.ปทุมธานี เรื่องปัญหากลิ่นเหม็นที่มาจากโรงงานที่เกี่ยวข้องกับการป่นกระดูกสัตว์ ในจังหวัดปทุมธานี ที่ส่งกลิ่นรบกวนชาวบ้านในบริเวณดังกล่าว
นายอุดม สอนจิตต์ อุตสาหกรรมจังหวัดปทุมธานี จึงได้เดินทางไปตรวจสอบพื้นที่โรงงานดังกล่าวร่วมกับ นางกฤติมา อัชฌารจเรข ปลัดอำเภอคลองหลวง พร้อมเจ้าหน้าที่อุตสาหกรรมจังหวัด และผู้ที่ได้รับผลกระทบจากกลิ่นเหม็นจากโรงงานอุตสาหกรรม ดังกล่าว
จากการเจรจากับผู้ที่ดูแลโรงงาน พบว่าโรงงานดังกล่าวได้ดำเนินการอยู่ในขั้นตอนของแผนการดำเนินการปรับปรุงเรื่องกลิ่น ซึ่งอยู่ในขั้นตอนของแผนที่ได้นำเสนอแผนปรับปรุงบูรณาการตามแผนระยะยาวที่ได้นำส่งให้กับอุตสาหกรรมจังหวัดพิจารณา
ทั้งนี้ตนเองได้กำชับให้ทางโรงงานเร่งดำเนินการแก้ไขปรับปรุงเรื่องกลิ่นให้แล้วเสร็จโดยเร็ว เพื่อที่จะได้ไม่ส่งผลกระทบต่อประชาชนในบริเวณดังกล่าว
อย่างไรก็ตามอุตสาหกรรมจังหวัดจะติดตามการแก้ไขปัญหาเรื่องกลิ่น และเรื่องร้องเรียนอื่น ๆ ที่เกี่ยวกับโรงงานดังกล่าว เพื่อความสบายใจของประชาชน พร้อมกำชับให้แก้ไขปัญหาให้เสร็จโดยเร็วที่สุด