![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ออมสิน ยกทีมลงเรือช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยพื้นที่ บางบาล พระนครศรีอยุธยา
![ออมสิน ยกทีมลงเรือช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยพื้นที่ บางบาล พระนครศรีอยุธยา](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/10/2076472-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงานธนาคารออมสิน ลงพื้นที่ส่งมอบความห่วงใยและกำลังใจให้ผู้ประสบอุทกภัยที่ตำบลบางหลวง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยลงเรือมอบถุงยังชีพ เครื่องอุปโภคบริโภค และสิ่งของจำเป็น เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนให้กับพี่น้องประชาชนชุมชนลุ่มแม่น้ำหมู่ที่ 1-5 กว่า 300 ครัวเรือน ที่ประสบความยากลำบากในการดำเนินชีวิตในช่วงนี้ โดยมีผู้บริหารหน่วยงานราชการ ผู้นำชุมชนและประชาชนในพื้นที่ร่วมรับมอบ ณ ศาลาอเนกประสงค์ หมู่ 2 ตำบลบางหลวง อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อเร็ว ๆ นี้.
Facebook Comments