Digiqole ad

“ออกไซด์ แปง” คัมแบ็ค!!! คว้ารางวัลส่งเสริมเยาวชนด้านภาพยนตร์ดีเด่น “หน่อง อรุโณชา” นำทีมคนบันเทิงเข้ารับรางวัลงาน Thailand Kids Awards 2024

 “ออกไซด์ แปง” คัมแบ็ค!!! คว้ารางวัลส่งเสริมเยาวชนด้านภาพยนตร์ดีเด่น “หน่อง อรุโณชา” นำทีมคนบันเทิงเข้ารับรางวัลงาน Thailand Kids Awards 2024
Social sharing
Digiqole ad

ถือเป็นงานประกาศรางวัลที่ยิ่งใหญ่อีกงานหนึ่งของประเทศไทย ด้วย ชมรมพัฒนาธุรกิจและทรัพยากรมนุษย์ ก่อตั้งขึ้นจากความมุ่งมั่น ตั้งใจ และมองเห็นถึงศักยภาพอันยิ่งใหญ่ของคนในทวีปเอเชีย เป็นองค์กรที่ไม่แสวงผลกำไร และจัดตั้งขึ้นโดยใองเห็นศักยภาพทั้ง 5 ด้านที่ประกอบไปด้วย ด้านอุตสาหกรรมบันเทิง ด้านธุรกิจที่เกี่ยวข้องอื่นๆ ด้านการแพทย์และการสาธารณสุข ด้านของวัฒนธรรมกับ “Soft Power” และด้านการพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ โดยเฉพาะเด็กและเยาวชน ซึ่งทุกด้านต้องทำงานร่วมกันอย่างบูรณาการบนพื้นฐานของการสร้างนวัตกรรมอย่างยั่งยืน โดยใช้บุคลากรอันทรงคุณค่า และเป็นการส่งเสริมการเป็นหนึ่งเดียวกันในการพัฒนาการทรัพยากรมนุษย์ของเอเชียอย่างยั่งยืน

ในการนี้ชมรมพัฒนาธุรกิจและทรัพยากรมนุษย์ ได้จัดงาน Thailand Kids Awards 2024 เพื่อประกาศเกียรติคุณให้กับเด็ก,เยาวชน และบุคคลทั่วไปในสาขาต่างๆ ที่มีผลงานดีเด่น และสร้างแบบอย่างที่ดีให้แก่เด็กและเยาวชนคนอื่นๆ โดยได้รับเกียรติจาก ดร.เพ็ญพิสุทธิ์ จินตโสภณ เลขานุการรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรมและ โฆษกกระทรวงวัฒนธรรม เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล

โดยมี ดร.ม่านฟ้า อรปภัตร จันทรสาขา ประธานจัดงาน,  อั้ม-รัฐ ริมธีรกุล ผู้ช่วยดำเนินงานสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร พรรคเพื่อไทย ผู้ก่อตั้งชมรมพัฒนาธุรกิจและทรัพยากรมนุษย์,  สุภาภรณ์ ใจน้อย ประธานชมรมพัฒนาธุรกิจและทรัพยากรมนุษย์, ดร.อรปภัตร จันทรสาขาที่ปรึกษาผู้บัญชาการตำรวจท่องเที่ยว, ที่ปรึกษาอธิบดีอัยการดคีพิเศษ และที่ปรึกษานายกสภาทนายความแห่งประเทศไทย, นางสาวธัญรัศม์ จิรฐิติเกียรติ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท ซีดริ้ง จำกัด, ดร.อภิชาติ ประสิทธิ์นฤทธิ์ นายกสมาคมการค้าอสังหาริมทรัพย์และพันธมิตร และ เกียรติศักดิ์ เอี่ยมพุทธรักษ์ ให้เกียรติร่วมงาน!!!

โดยการจัดงานในครั้งนี้ยังมีพิธีแต่งตั้ง ทูตส่งเสริมเยาวชนและวัฒนธรรมอาเซียน (Actor From Vietnam Ambassador Youth and ASEAN Culture) ได้แก่ อธิวัฒน์ แสงเทียน จากประเทศไทย และ Trinn Tu Trung จากประเทศเวียดนาม  และมีรายชื่อผู้รับรางวัลต่างๆ ดังนี้ ดร.อรุโณชา ภาณุพันธุ์ เข้ารับรางวัลในสาขา ละครส่งเสริมครอบครัวดีเด่น  จากละครเรื่อง “พรหมลิขิต” ช่อง 3HD, สาขา ส่งเสริมเยาวชนและสังคมดีเด่น ได้แก่ ดร.อภินิตาไชยชนะ

OXIDE PANG SHUN (ออกไซด์ แปง) ผู้กำกับฯ มากความสามารถและมีชื่อเสียงในระดับโลก เข้ารับรางวัลในสาขา ส่งเสริมเยาวชนด้านภาพยนตร์ดีเด่น, สาขา ผู้ส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ เพ็ญจันทร์ วงศ์สมเพ็ชร, สาขา บุคคลตัวอย่างเยาวชนดีเด่น ได้แก่ สิริรัตน เรืองศรี, สาขา สื่อออนไลน์ช่วยเหลือเด็กเยาวชนและสังคมดีเด่น ได้แก่ เพจสายไหมต้องรอด, สาขา คอนเทนต์อาหารยอดเยี่ยมสำหรับครอบครัว ได้แก่ เชฟกระทะยักษ์, สาขา ครอบครัวดีเด่น ได้แก่ วสุ&พริมรตา แสงสิงแก้ว, สาขา ครอบครัวตัวอย่าง ได้แก่ ครอบครัว ศิลาชัย, สาขา บุคคลตัวอย่างเยาวชนดีเด่น ได้แก่ พัณณภัทร์ ดนัยอรุณพัฒน์, สาขา ข้าราชการตำรวจตัวอย่างเยาวชน ได้แก่ พันตำรวจโท สืบศักดิ์ ผันสืบ และ ร้อยตำรวจเอกพิชพงศ์ โสมกุล, สาขา องค์กรช่วยเหลือเด็กเยาวชนและสังคมดีเด่น ได้แก่ ทนายรณรงค์ แก้วเพ็ชร์, สาขา ครอบครัวดีเด่น ได้แก่ ครอบครัวศรีพลวารี, สาขา ผู้ส่งเสริมเยาวชนและสังคมดีเด่น ได้แก่ วศิน วรรณพฤกษ์, สาขา ผู้ส่งเสริมเยาวชนด้านวงการบันเทิง ได้แก่ กฤติน จิกิตศิลปิน

ด้านสาขา นักแสดงตัวอย่างดีเด่น ได้แก่ โอ-อนุชิต สพันธุ์พงษ์, โอ๊ต-รัฐธีร์ วรโรจน์โยธิน, แม็กกี้-อาภา ภาวิไล, กชกร ส่งแสงเติม, โอม-คณิน สแตนลีย์, ปีเตอร์แพน-ทัศน์พล วิวิธวรรธ์, ณัฐพล นิลดอนหวาย, ปฏิพัทธ์ ตรีคุณา, ธัชนนท์ ทองเภ้า, แบงค์-มณฑป เหมตาล, มอส-ภาณุวัฒน์ โสประดิษฐ, ชิม่อน วชิรวิชญ์ เรืองวิวรรธน์, เพิร์ธ-ธนพนธ์ สุขุมพันธ์นาสาร, คณัสนันท์ นักตะเฆ่, อุรุชา กระสายแก้ว, โสตถิพันธุ์ คำลือชา, พงษ์พันธ์ เพชรบัณฑูร, ศิรีนน์ พงษ์พันธ์, นูรดีน กาฮา, ปิยวัฒน์ พงศ์คณิตานนท์, คอสโม มีลีส, กิจเกษม แมดแฟดเดน, วรินดา เนินเพิ่มพิสุทธิ์, ณพลพงศ์ สุขสมบัติ

สาขา ศิลปินตัวอย่างเยาวชน ได้แก่ ลำยอง หนองหินห่าว, วง EYRA , ณัฎฐโชติ ศรีพลวารี, เต้ วัชสัณห์, เสถียรพงษ์ กลั่นแตง, วง Hashtax, วง Berry Berry, สาขา นักแสดงเยาวชนตัวอย่าง ได้แก่ วิค วิธวินท์ พาณิชย์ธำรง, ตฤณ สัมมาทรัพย์,  ชญานิน รติรุ่งโรจน์ และ ปุณณณ ออสตินน์ นครศรี, สาขา ตัวอย่างเยาวชน ได้แก่ ถาวโรจน์ หรูเกียรติไชย, สาขาศิลปิน T-POP ตัวอย่างเยาวชนดีเด่น ได้แก่ วง The7, สาขา เยาวชนตัวอย่าง ได้แก่ ไพลิน จัสมิน เอเกอร์เทอร์, สาขา นักแสดงตัวอย่างเยาวชน ได้แก่ เวียงคำ จันทะวงศา นักแสดงแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย-ลาว และ วรดา ฉัตรศรี, สาขา ยุวฑูตส่งเสริมวัฒนธรรม ได้แก่ ด.ช.กฤดิพงศ์ ไทยประเสริฐ สาขา นักกีฬาเยาวชนยอดเยี่ยม ได้แก่ ด.ช.นครา ศิลาชัย, สาขา ศิลปินเยาวชนดีเด่น ได้แก่ วง UREKA

 โดยมีพิธีมอบรางวัล ณ โรงภาพยนตร์ควอเทียร์ ซีเนอาร์ต ชั้น 4 ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์

 

 

Facebook Comments

Related post