![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
อยู่ให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
![อยู่ให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/09/P01-220902-08-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
สำหรับคำว่า “อยู่ให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้” (อยู่เป็นเย็นพอ รอได้) เป็นคำที่ คุณชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์ เคย
กล่าวเอาไว้หลังที่เคยมีประสบการณ์ในการใช้ชีวิตอยู่ในคุกมาช่วงระยะเวลาหนึ่ง โดยคุณชูวิทย์ ขยายเนื้อความด้วยว่า
“อยู่ให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้” ถือเป็นคติประจำใจคนคุก
อ่านต่อได้ในฉบับ
Facebook Comments