![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
หลักสูตร ป.โท นิเทศศาสตร์ดิจิทัล ม.เกษตรฯ ศึกษาดูงานจังหวัดชลบุรี – ระยอง
![หลักสูตร ป.โท นิเทศศาสตร์ดิจิทัล ม.เกษตรฯ ศึกษาดูงานจังหวัดชลบุรี – ระยอง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/05/S__19538174-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 21-23 เมษายน ทางหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชานิเทศศาสตร์ดิจิทัล (ภาคพิเศษ) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จัดโครงการพัฒนานิสิตประจำปีการศึกษา 2566 จำนวน 4 แห่ง โดยนิสิตได้ศึกษาแนวคิดการพัฒนาวิถีชีวิตชุมชนหลากหลายรูปแบบ ทั้งการสร้างต้นแบบวิถีชีวิตจากมหาลัยคอกหมู จังหวัดชลบุรี การสร้างเครือข่ายการพัฒนาในชุมชนจากมหาวิทยาลัยบ้านนอก ตลอดจนการจัดแสดงนิทรรศการด้วยสื่อรูปแบบต่าง ๆ ทั้งจากสวนสมุนไพรสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี และอาคารพระมหาชนก อ่างเก็บน้ำดอกกราย จังหวัดระยอง เพื่อนำไปต่อยอดเป็นหัวข้อศึกษาด้านนิเทศศาสตร์ที่หลากหลายต่อไป…
สามารถติดตามข่าวสารได้ที่ : https://www.facebook.com/masterofartsincai?mibextid=LQQJ4d หรือ หรือ แฟนเพจ Master of Arts Program in CAI
Facebook Comments