![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ส.ซอฟท์เทนนิส มอบ “แร็กเก็ต” ให้จังหวัดร่วมแข่งขัน หวังปั้นนักกีฬาหน้าใหม่ประดับวงการ
![ส.ซอฟท์เทนนิส มอบ “แร็กเก็ต” ให้จังหวัดร่วมแข่งขัน หวังปั้นนักกีฬาหน้าใหม่ประดับวงการ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/03/1680151120882-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
วันนี้ (30 มี.ค.2566) การแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 38 “นครสวรรค์เกมส์” ที่สนามกีฬากลางจังหวัดนครสวรรค์ มีการมอบไม้ซอฟท์เทนนิส ให้กับทีมจังหวัดที่เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาซอฟท์เทนนิส
ได้แก่ สุโขทัย ,นครสวรรค์ ,มหาสารคาม ,ราชบุรี ,ขอบแก่น ,กำแพงเพชร ,กรุงเทพฯ ,สมุทรสาคร ,สมุทรสงคราม และเชียงใหม่ เพื่อนำไปพัฒนากีฬาซอฟท์เทนนิสในจังหวัดต่างๆ ให้เกิดการแพร่หลาย และผลิตนักกีฬาหน้าใหม่ประดับวงการซอฟท์เทนนิสของประเทศ
ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายบรรลือชัย ผิวสานต์ นายกสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิส แห่งประเทศไทย และนางอุดมลักษณ์ ศิริกุลเลิศรัฐ ประธานฝ่ายเทคนิคฯ เป็นผู้มอบไม้ซอฟท์เทนนิส ในครั้งนี้
Facebook Comments