![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“สู่ขวัญ บูลกุล” ในวัย 50 กับชีวิตไม่เพอร์เฟคอย่างที่คิด
![“สู่ขวัญ บูลกุล” ในวัย 50 กับชีวิตไม่เพอร์เฟคอย่างที่คิด](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/01/3430CCDA-9BD0-4508-A2FB-B687C145D9DA-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“สู่ขวัญ บูลกุล” ในวัย 50 กับชีวิตไม่เพอร์เฟคอย่างที่คิด
เรียกว่าเป็นผู้หญิงต้นแบบของสาวๆ หลายคน แม้จะย่างเลข 5 แล้วแต่ยังดูสวยและดูเด็กอยู่เสมอสำหรับ “สู่ขวัญ บูลกุล” ล่าสุดมาเปิดใจในรายการ WOODY FM ถึงเรื่องราวที่ทำให้ทุกข์ที่สุด และชีวิตไม่เพอร์เฟคอย่างที่คิด จนทำให้ทุกวันนี้ใช้ชีวิตอย่างรู้คุณค่าด้วยความเข้าใจ
ดีใจที่เห็นหน้าพี่ขวัญก็ยังสดชื่นเหมือนเดิม
สู่ขวัญ : เช่นกันนะ วู้ดดี้ก็เหมือนกันนะ
เราชอบ Energy ดีๆ ในวัยนี้
สู่ขวัญ : ใช่ สุขทุกข์ที่มันผ่านมาในชีวิตเราเรียนรู้กับมัน ตอนทุกข์ก็ทุกข์ ตอนสุขก็สุขแต่มันทำให้เราเข้าใจชีวิต รู้จักชีวิตจนมาเป็นวันนี้ เราไม่ได้เพอร์เฟค และไม่ได้มีทุกอย่าง แต่ภูมิใจที่เดินก้าวข้ามผ่านทุกอย่างมาได้ เราไม่ค่อยกลัวว่าอะไรจะเกิดขึ้น เพราะเชื่อว่ามันจะผ่านไปได้ แล้วทั้งหมดจะเป็นเรื่องราวในชีวิต สุดท้ายก็จะรู้สึกว่าที่มาถึงวันนี้เป็นเพราะตัวเรา พูดถึงชีวิตไม่มีใครช่วยกันได้ ต้องเดินไปด้วยตัวเอง ทุกอุปสรรคมีคนยื่นกำลังใจได้ ให้คำปรึกษาได้ ให้ความรักได้ แต่คนที่ดีที่สุดต้องลุกขึ้นและเดินไปเองคือเรา
พี่บอกวู้ดดี้เมื่อ 4 ปีที่แล้วว่าอีก 5 ปีพี่จะออกจากวงการพี่จำได้ไหม ?
สู่ขวัญ : (หัวเราะ) ยังคิดอยู่ตลอดเวลา
แต่ถามว่าในวงการพี่ก็ไม่เชิงอยู่นะ ?
สู่ขวัญ : ยังคิดอยู่เรื่อยๆ นะ ถ้าเราไม่ทำอะไรทุกอย่างที่เราทำอยู่ตอนนี้จะเป็นยังไง แต่พี่ขวัญพบว่าพี่มักจะรักคนที่ทำงานด้วยเสมอเลย มันเลยเป็นอีกเรื่องหนึ่งไป ไม่ใช่ว่าเราอยู่ในวงการหรืออะไร พี่เป็นคนโชคดีเรื่องคน ทุกครั้งคนที่พี่ขวัญทำงานด้วยจะกลายเป็นเพื่อนในชีวิตจริง เพราะฉะนั้นการออกจากวงการมันยากตรงที่พวกเขาเป็นเพื่อนเรา การที่ไปทำงานเหมือนการได้ไปเจอเพื่อน ซึ่งเราก็รักเขาและยังอยากเจอเขาอยู่เสมอ