![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“สายสม-สมชาย-ดร.นิดาวรรณ” เปิดกิจกรรมรณรงค์ส่งเสริมผู้สูงอายุหัวหิน เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ 5 ธ.ค. “บิ๊กวุฒิ” ชื่นชมผู้สูงอายุปลุกกระแสออกกำลังกายเพื่อสุขภาพแข็งแรง พร้อม”ชาย อินทรา” (ศิลปิน จิตอาสา)
![“สายสม-สมชาย-ดร.นิดาวรรณ” เปิดกิจกรรมรณรงค์ส่งเสริมผู้สูงอายุหัวหิน เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ 5 ธ.ค. “บิ๊กวุฒิ” ชื่นชมผู้สูงอายุปลุกกระแสออกกำลังกายเพื่อสุขภาพแข็งแรง พร้อม”ชาย อินทรา” (ศิลปิน จิตอาสา)](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/1200656.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ที่ลานกิจกรรม ร.ร.วัดหัวหิน ดร.สายสม วงศ์สาสุลักษณ์ประธานฝ่ายหารายได้มูลนิธิเพื่อนพึ่งพายามยากฯในพระอุปถัมภ์ฯ., (Mr.P )สมชาย พหุลรัตน์ ประธานสถาบันเครือข่ายไทยสร้างสรรค์ (สคทศ.) ในฐานะประธานโครงการรณรงค์ส่งเสริมผู้สูงอายุ-จิตอาสาออกกำลังกายห่างไกลโรคฯ และ ดร.นิดาวรรณ เพราะสุนทร (รองคณบดีคณะนิติฯ ม.รังสิต)ร่วมกิจกรรมออกกำลังของผู้สูงอายุในชุมชนหัวหินเนื่องในวันพ่อแห่งชาติ5ธค.จำนวนหลายร้อยคน อายุ 60-86ปี ซึ่ง “( Mr.P)สมชาย” และเครือข่ายได้จัดทำเสื้อสีเหลืองไปมอบให้ผู้สูงอายุทุกคนเพื่อใส่ในกิจกรรมดังกล่าวโดยผู้สูงอายุขุมชน นำโดย “คุณก้อย-คุณนุช-คุณต๊ะและคุณสมบูรณ์แสงสว่าง ประธานที่ปรึกษาชุมชนออกกำลังกาย และชาวบ้านมาร่วมกิจกรรมคับคั่ง ซึ่ง”คุณสมชาย” ผมและกรรมการอาทิดร.ศรีวิขัย ศรีสุวรรณ, นพ.มนตรี เศรษฐบุตรฯลฯและประธานที่ปรึกษา” พล.ต.อ.วุฒิ ลิปตพัลลภ หรือ”บิ๊กวุฒิ”อยากรณรงค์ออกกำลังกายของผู้สูงอายุออกไปทุกภาคของไทย เพราะการออกกำลังกายนี้นอกจากทำให้ร่างกายแข็งแรงแล้วสุขภาพดีและห่างจากโรคภัยไข้เจ็บไปด้วย โดยกิจกรรมวันนั้นเริ่มด้วยคุณสายสมเป็นประธานเปิดงานฯ