![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
สปสช. เขต 6 ระยอง เยี่ยมชม-มอบชุดตรวจATK ให้มูลนิธิพระมหาไถ่ฯ
![สปสช. เขต 6 ระยอง เยี่ยมชม-มอบชุดตรวจATK ให้มูลนิธิพระมหาไถ่ฯ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/04/40AB78FC-F19B-4AF2-AAB8-34C8F0CA9031-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
บาทหลวง ภัทรพงศ์ ศรีวรกุล ประธานมูลนิธิฯ และนายสัมฤทธิ์ ชาภิรมย์ ผู้จัดการ มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ ให้การต้อนรับคณะสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ (สปสช.) เขต 6 ระยอง นำโดยนายแพทย์วสันต์ แก้ววี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบางละมุง นายวิศิษฎ์ยี่สุ่นทอง รองผอ. สปสช. นางพิทยา สิงห์โตทอง นางสาวยุพา วันแย้ม เยี่ยมชมการดำเนินงานของมูลนิธิฯ และมอบชุดเครื่องตรวจ ATK ซึ่งมีน้องๆคนพิการจาก 4 สถาบันการศึกษาภายใต้มูลนิธิฯร่วมต้อนรับ ณ มูลนิธิพระมหาไถ่ฯ พัทยา จ. ชลบุรี เมื่อเร็วๆนี้
Facebook Comments