![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
สน.บางซื่อ ร่วมกับภาครัฐ ภาคเอกชนจัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10
![สน.บางซื่อ ร่วมกับภาครัฐ ภาคเอกชนจัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/07/1227726-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
วันนี้(26 ก.ค 66) เวลา 09.00 น.พ.ต.อ. ภูวดล อุ่นโพธิ ผกก สน.บางซื่อ พร้อมด้วย พ.ต.ท.วรภัทร สุขไทย รอง ผกก.ป สน.บางซื่อ,พ.ต.ต.สัญญา พิมพ์พา สว. อก.สน.บางซื่อ นำข้าราชการตำรวจ ชุดจิตอาสาอาสา สน.บางซื่อ รวมทั้ง ผู้อำนวยการ/ผู้ช่วย เขตพญาไท,ผู้อำนวยการสำนักงบประมาณและพนักงานฯ,ผู้อำนวยการ exim bank,พนักงานฯ,เจ้าหน้าที่สำนักงาน เขตพญาไทและตัวแทนของหน่วยงานองค์กรภาครัฐ เอกชน ร่วมจัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 ประจำปีพุทธศักราช 2566 สำหรับกิจกรรมประกอบไปด้วย การปลูกป่าชุมชนเฉลิมพระเกียรติ 71 พรรษา มหาราชันย์ปลูกเสลาจำนวน 100 ต้น เพื่อความสวยงามและร่มรื่น บริเวณถนนกำแพงเพชร 5 และกิจกรรมพัฒนาทำความสะอาดได้แก่ เก็บเศษใบไม้ กวาดถูทางเดินและทิ้งขยะบริเวณรอบวัด ณ วัดไผ่ตัน เขตพญาไท กรุงเทพฯ