![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” เป็นประธานปิดการขันตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยชิงถ้วยพระราชทาน “กรมสมเด็จพระเทพ” ครั้งที่ 35
![“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” เป็นประธานปิดการขันตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทยชิงถ้วยพระราชทาน “กรมสมเด็จพระเทพ” ครั้งที่ 35](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/04/timeline_20240409_120133-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีปิดการแข่งขันตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 35 ประจำปี 2567 โดยมี รศ.ดร.ดวงฤทธิ์ เบ็ญจาธิกุล ชัยรุ่งเรือง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร นายณัฐชัย ดารากร ณ อยุธยา คณะกรรมการบริหารสมาคมกีฬาตะกร้อแห่งประเทศไทย พล.ร.ท.บุญชิต พูลพิทักษ์ เลขาธิการสมาคมกีฬาตะกร้อแห่งประเทศไทย ผู้แทนที่เกี่ยวข้องทั้งภาครัฐและเอกชน และทัพนักกีฬาตะกร้อเข้าร่วมในพิธีปิดการแข่งขันกีฬาดังกล่าวด้วย
ในการนี้ ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ได้มอบรางวัลให้แก่นักกีฬาที่ชนะเลิศการแข่งขันกีฬาตะกร้อประเภทต่างๆ พร้อมทั้งมอบโล่เกียรติคุณให้แก่ผู้สนับสนุนการแข่งขันกีฬารายการดังกล่าวด้วย ณ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ เมื่อวันที่ 8 เมษายน 2567