![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี เยี่ยมชมร้านกาชาดของมหาวิทยาลัยฯ พร้อมชวน “นุ่งโจง ห่มไทย” ร่วมสนุกสุขใจกับกิจกรรมถ่ายภาพ 360 องศา และกิจกรรมบริการสุภาพ ฟรี
![“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี เยี่ยมชมร้านกาชาดของมหาวิทยาลัยฯ พร้อมชวน “นุ่งโจง ห่มไทย” ร่วมสนุกสุขใจกับกิจกรรมถ่ายภาพ 360 องศา และกิจกรรมบริการสุภาพ ฟรี](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/2-22-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล”อธิการบดีมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี (มกธ.) ส่งเสริมนโยบายการดำเนินงานด้านสาธารณกุศลภาครัฐ โดยมหาวิทยาลัยฯ ร่วมออกร้านในงานมหกรรมเพื่อการกุศล “งานวันกาชาด 100 ปี พุทธศักราช 2566” ภายใต้แนวคิด “รื่นรมย์สุขฤดี ณ ที่แห่งการให้” พร้อมทั้งเชิญชวนผู้บริหาร คณาจารย์ นักศึกษาแต่งกาย “นุ่งโจง ห่มไทย” ร่วมกิจกรรมการกุศลดังกล่าว
ในการนี้ ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี มกธ. พร้อมด้วย รศ.ดร.ดวงฤทธิ์ เบ็ญจาธิกุล ชัยรุ่งเรือง สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร อาจารย์ ดร.ณัชชา ชัยรุ่งเรือง ผู้อำนวยการบริหารโรงเรียนสาธิตกรุงเทพธนบุรี ได้เยี่ยมชมร้านกาชาดของมหาวิทยาลัยฯ และร่วมสนุกกับกิจกรรมถ่ายภาพ 360 องศา พร้อมทั้งร่วมถ่ายภาพกับผู้บริหาร คณาจารย์ ศิลปินนักร้อง นักแสดง นักศึกษาของมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรีในโอกาสดังกล่าวด้วย โดยมี รศ.ดร.สุกัญญา บูรณเดชาชัย คณบดีคณะนิเทศศาสตร์ และประธานร้านกาชาด มกธ. พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ และนักศึกษาของมหาวิทยาลัยฯ ให้การต้อนรับ
ทั้งนี้ คณาจารย์ และนักศึกษาคณะต่าง ๆ ของมหาวิทยาลัยฯ ได้ร่วมนำกิจกรรมให้บริการสุขภาพด้าน ๆ แก่ประชาชนผู้เข้าร่วมงาน เช่น กิจกรรมการทดสอบสมรรถภาพความแข็งแรงของร่างกาย การรณรงค์ส่งเสริมการตรวจสุขภาพและให้ความรู้ด้านสุขอนามัย กิจกรรมวัดออกซิเจน วัดความดัน ตรวจหมู่เลือด กิจกรรมนวดทางการกีฬาและการออกกำลังกาย กิจกรรมตรวจฟันฟรี ให้ความรู้เรื่องฟันผุ และการแปลงฟันอย่างถูกวิธี กิจกรรมการตรวจประเมินสุขภาพกาย ตรวจประเมินสุขภาพจิต และความเครียด กิจกรรมให้ข้อแนะนำ 6 ท่าสำหรับการบริหารสมอง กิจกรรมแนะนำอาหารเพื่อสุขภาพ เป็นต้น
นอกจากนี้ กิจกรรมภายในร้านกาชาดของมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรียังมีกิจกรรมนันทนาการ การเล่นเกมชิงรางวัลมากมาย ซึ่งผู้เข้าร่วมงานไม่ควรพลาดสามารถเข้าชม และร่วมสนุก สุขใจ ได้กุศลกับกิจกรรมต่าง ๆ ได้ที่สวนลุมพินี ระหว่างวันที่ 8 – 18 ธันวาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 11.00 – 22.00 น.