![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี” ให้กำลังใจทัพนักกีฬา BTU พร้อมป้องกันแชมป์เจ้าเหรียญทองกีฬามหาวิทยาลัยฯ สมัยที่ 5
![“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี” ให้กำลังใจทัพนักกีฬา BTU พร้อมป้องกันแชมป์เจ้าเหรียญทองกีฬามหาวิทยาลัยฯ สมัยที่ 5](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_25167_๒๔๐๑๒๖_1-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ศาสตราจารย์ ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี (BTU) เป็นประธานให้โอวาท ทัพนักกีฬาของมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรีกว่า 400 คน ที่จะร่วมแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทยครั้งที่ 49 “นนทรีเกมส์ 2567” ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม ระหว่างวันที่ 27 มกราคม ถึง 5 กุมภาพันธ์ 2567
ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี กล่าวว่า การแข่งขันคร้ังนี้เป็นการป้องกันแชมป์เจ้าเหรียญทองครั้งที่ 49 ของชาวมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี โดยที่ผ่านมาทางมหาวิทยาลัยให้การส่งเสริมด้านวิชาการ กิจกรรม และกีฬาอย่างเต็มที่มาโดยตลอด มั่นใจว่าจะได้แชมป์อีกครั้ง เพราะนักกีฬาทุกคนมีความเพียรพยายาม และขยันฝึกซ้อมอย่างเต็มที่ ในวันนี้ 25 ม.ค. พ.ศ.2567 มีการตรวจสุขภาพของนักกีฬาทุกคนเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนการแข่งขันกีฬาในครั้งนี้ด้วย และในขณะเดียวกันผู้บริหาร ศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน พร้อมใจกันส่งแรงใจ แรงเชียร์ให้ทัพนักกีฬาได้แชมป์สมัยที่ 49 มาสร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัย ในการนี้ท่านอธิการบดีได้มอบเงินจำนวน 5,857,231 บาท อัดฉีดการแข่งขัน เมื่อได้รับชัยชนะกลับมาจะมีการมอบเงินรางวัลให้กับนักกีฬา เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจอีกด้วย