![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี เปิดงานฉลองวันตรุษจีนชาว BTU ประจำปี 2567
![“ศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล” อธิการบดี ม.กรุงเทพธนบุรี เปิดงานฉลองวันตรุษจีนชาว BTU ประจำปี 2567](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/0K6A1085-850x546.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ศาตราจารย์ ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี (BTU) เป็นประธานเปิดงาน ร่วมเฉลิมฉลองวันปีใหม่จีน (วันตรุษจีน) ล่วงหน้า ประจำปี 2567 งานเฉลิมฉลองในโอกาสดังกล่าว จัดขึ้นเพื่อสร้างความสัมพันธ์ ความรัก ความอบอุ่น ที่ได้อยู่มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี เหมือนกับบ้านหลังที่สองของนักศึกษา และสร้างความรักความกลมเกลียวระหว่างนักศึกษากับคณาจารย์ เพราะวันตรุษจีนคือวันขึ้นปีใหม่ของชาวจีน เป็นวันที่เริ่มสิ่งดีๆ สิ่งมงคลให้กับชีวิต มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี จึงได้มอบสิ่งดีๆ และความสุขให้กับนักศึกษาชาวต่างชาติ (ชาวจีน)ทุกคนได้มาร่วมสนุก และเป็นพื้นที่ให้นักศึกษาได้ร่วมโชว์ความสามารถของตนเอง
ในการนี้ การจัดงาน “ฉลองตรุษจีน” ดังกล่าวมีการแสดงชุดกว่า 20 ชุด จากนักศึกษาคณะต่างๆ อาทิ คณะดุริยางคศาสตร์ คณะนิเทศศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการกีฬา คณะศิลปกรรมศาสตร์ คณะศึกษาศาสตร์ คณะรัฐศาสตร์ เป็นต้น ณ อาคาร ศูนย์ปฏิบัติการการโรงแรมและการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี เมื่อวันที่ 24 มกราคม พ.ศ.2567