![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“วินิจ-จิรายุส” ลัดฟ้าไปอังกฤษ เยี่ยมชม “แอนฟิลด์-โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด”
![“วินิจ-จิรายุส” ลัดฟ้าไปอังกฤษ เยี่ยมชม “แอนฟิลด์-โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/04/1650632397240-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
สองหัวเรือใหญ่ผู้จัดงานแดงเดือดในไทย วินิจ เลิศรัตนชัย และท็อป จิรายุส บินลัดฟ้าพบปะผู้บริหาร และเยี่ยมชม สโมสรแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด และสโมสรลิเวอร์พูล
นายวินิจ เลิศรัตนชัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เฟรชแอร์ เฟสติวัล จำกัด และ นายจิรายุส ทรัพย์ศรีโสภา สองหัวเรือใหญ่ผู้จัดศึกฟาดแข้งระหว่างสโมสรแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กับ สโมสรลิเวอร์พูล “THE MATCH Bangkok Century Cup 2022” ศึกแดงเดือดในประเทศไทย ตอบรับคำเชิญของทั้งสองสโมสร ล่าสุด เดินทางไปเยี่ยมชมสโมสรแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด และสโมสรลิเวอร์พูล โดยได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากทั้งสองทีม
ไฮไลท์อยู่ที่คณะผู้บริหารของทั้งสองสโมสรได้พาไปเยี่ยมชมสนามโอลด์ แทรฟฟอร์ด และสนามแอนฟิลด์ อาทิ จุดสัมภาษณ์ ห้องล็อกเกอร์ของนักเตะ และระบบการรักษาความปลอดภัยซึ่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด นอกจากนี้ยังได้มีการหารือถึงความคืบหน้า และการแปลงโฉมสนามราชมังคลากีฬาสถานให้ผู้บริหารทั้ง 2 ทีมรับทราบอีกด้วย
นายวินิจ เปิดเผยว่า “การเดินทางไปเยือนสองสโมสรในครั้งนี้ ยอมรับว่าตื่นเต้นมาก เพราะมีโอกาสได้ชมแมตซ์การแข่งขันพรีเมียร์ลีกระหว่าง สโมสรแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กับ สโมสรลิเวอร์พูล อย่างใกล้ชิด โดยมีผู้บริหารของทั้งสองทีมมาร่วมชมด้วย นายวินิจกล่าวสรุปว่า บรรยากาศการเชียร์บอลระดับโลกแบบนี้ จะเกิดขึ้นกับแฟนบอลชาวไทยอย่างแน่นอน”