![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ ริมถนนสายบ้านโพธิ์ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา
![ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ ริมถนนสายบ้านโพธิ์ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/10/F3D6E741-1CDC-4655-8EA2-342E0F3119DE-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ ริมถนนสายบ้านโพธิ์ แลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา
ร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้ง เซ่ง จั้ว” สาขาแสนภูดาษ ได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการไปก่อนหน้านี้ ได้มีนักท่องเที่ยว นักช้อป เข้าเยี่ยมชมไม่ขาดสายเพราะเป็นแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีบริการทั้งอาหารและเครื่องดื่ม
นายปิยะพร ตันคงคารัตน์ ผู้ดูแลร้านขนมเปี๊ยะ “ตั้งเซ่งจั้ว” สาขาแสนภูดาษ กล่าวว่า ร้านมีความโดดเด่นด้านสถาปัตยกรรม ออกแบบโดยอาจารย์ชาตรี ลดาลลิตสกุล ศิลปินแห่งชาติ ในสไตล์เกาหลี – ญี่ปุ่น ซึ่งล้วนมีรากวัฒนธรรมเดียวกัน และการที่เราทำสาขานี้ที่ไม่เหมือนที่ไหนเพราะต้องการให้เป็นจุดแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของ จ.ฉะเชิงเทรา มีความสวยงามตระการตา ถ่ายรูปได้ทุกมุม เป็นการช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดและถือเป็นการตอบแทนคุณแผ่นดิน
ร้านเปิด วันจันทร์ – วันพฤหัสบดี เวลา 08.00-18.00 น.
วันศุกร์ – วันอาทิตย์ เวลา 08.00-19.00 น.
https://maps.app.goo.gl/PNEPB62AhJ1Fvzg39?g_st=ic