![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“รอง ผอ.รมน.จว.ขอนแก่น (ท.) ประกอบพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว!!
![“รอง ผอ.รมน.จว.ขอนแก่น (ท.) ประกอบพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว!!](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/10/8F13DFA8-0631-4B58-B4F9-01E461426A2A-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“รอง ผอ.รมน.จว.ขอนแก่น (ท.) ประกอบพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว!!
เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2565 เวลา 09.00 น.พ.อ.สุรพงษ์ ยอดอินทร์ รอง ผอ.รมน.จังหวัดขอนแก่น (ท.) พร้อมด้วย ข้าราชการพลเรือน ตุลาการ ทหาร ตำรวจ พ่อค้า ประชาชน และพสกนิกรชาวจังหวัดขอนแก่น ประกอบพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดขอนแก่น
โดยมี นายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี สำหรับการจัดพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะในครั้งนี้ เพื่อน้อมรำลึก เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ทรงประกอบพระราชกรณียกิจนานัปการเพื่อพสกนิกรชาวไทย