![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
รองอธิบดีกรมราชทัณฑ์ ฝ่ายบริหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการกีฬาสานสัมพันธ์รวมพลังชาวเรือนจำ จ.นครศรีธรรมราช
![รองอธิบดีกรมราชทัณฑ์ ฝ่ายบริหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการกีฬาสานสัมพันธ์รวมพลังชาวเรือนจำ จ.นครศรีธรรมราช](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/2563982_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม 2567 เวลา 15.00 น.นายณรงค์ จุ้ยเส่ย รองอธิบดีกรมราชทัณฑ์ ฝ่ายบริหาร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการกีฬาสานสัมพันธ์รวมพลังชาวเรือนจำ จังหวัดนครศรีธรรมราช โดย นายกฤษณะ ทิยพจันทร์ ผู้บัญชาการเรือนจำกลางนครศรีธรรมราช เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการเพื่อให้เจ้าหน้าที่เรือนจำ ทัณฑสถาน สถานกักขัง ใน กลุ่มเรือนจำจังหวัดนครศรีธรรมราช มีความสมัครสมานสามัคคี สร้างสัมพันธภาพที่ดีระหว่างกัน สุขภาพพลานามัยที่ดี เจ้าหน้าที่มีความตื่นตัวในการทำงาน โดยใช้กีฬาประเภททีมเป็นสื่อกลาง ประกอบด้วย ฟุตบอล แชร์บอล เปตอง โดยมีนายวิชาญ ศรีวิเศษ ผู้บัญชาการเรือนจำประธาน เขต 8 พร้อมด้วย ผู้บัญชาการเรือนจำ/ผู้อำนวยการทัณฑสถาน เขต 8 เข้าร่วมพิธีเปิดและร่วมแข่งขันกีฬาฟุตบอล
Facebook Comments