![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ยิ่งลักษณ์” โพสต์ข้อความส่งพี่ชาย “ดร.ทักษิณ ชินวัตร” กลับไทยหลังจากอยู่ต่างประเทศนานถึง 17 ปี
![“ยิ่งลักษณ์” โพสต์ข้อความส่งพี่ชาย “ดร.ทักษิณ ชินวัตร” กลับไทยหลังจากอยู่ต่างประเทศนานถึง 17 ปี](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/08/368322804_849217426573622_5463574807071708808_n-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ก่อนที่ “ดร.ทักษิณ ชินวัตร” อดีตนายกรัฐมนตรี ขึ้นเครื่องบินส่วนตัวกลับเมืองไทยเช้าวันนี้ วันที่ 22 ส.ค.66 “นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” อดีตนายกรัฐมนตรี ผู้เป็นน้องสาวได้โพสต์ข้อความและภาพลงในเฟซบุ๊ก เกี่ยวกับความรู้สึกทั้งน้ำตาในวันที่ส่งพี่ชายกลับเมืองไทย
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/08/369151249_849217416573623_3063348637046372655_n.jpg)
“…และแล้ววันที่พี่รอคอยก็มาถึง
ตลอดเวลา 17 ปี พี่คงจะรู้สึกโดดเดี่ยว เหงา ทุกข์ และคิดถึงบ้านมากแต่พี่ก็ต้องอดทน และน้องเชื่อว่าพี่ก็คงใช้เวลาคิดตัดสินใจอยู่นาน แต่สุดท้ายด้วยความคิดถึงครอบครัวและอยากใช้ชีวิตที่ประเทศบ้านเกิดของเรา น้องก็เคารพในการตัดสินใจที่เด็ดเดี่ยวของพี่ครั้งนี้ น้องขอเก็บภาพความทรงจำที่ได้ร่วมเดินทางจากดูไบมาส่งพี่ จนถึงเครื่องบินก่อนที่จะกลับเมืองไทย
น้องขอให้พี่โชคดี เดินทางกลับอย่างปลอดภัย ทุกอย่างราบรื่น และอย่าลืมรักษาสุขภาพให้แข็งแรงนะคะ พี่ไม่ต้องห่วงน้องนะ น้องจะเข้มแข็ง อดทน และจะดูแลตัวเองแม้อยู่ในต่างที่ ต่างบ้าน ต่างเมืองคนเดียว เพราะตลอด 6 ปีที่น้องจากบ้านเกิดมา น้องมีพี่คอยดูแลเป็นอย่างดี แต่ก็อดใจหายไม่ได้ เพราะนี้คือครั้งแรกที่เราไม่ได้เดินทางไปด้วยกัน
อย่างไรก็ตามขอให้วันเวลาที่พี่ตั้งตารอที่จะอยู่พร้อมหน้าพร้อมตากับครอบครัววันนั้นมาถึงโดยเร็ว โชคดีนะคะพี่ รักพี่เสมอพี่ชายที่แสนดีของน้องค่ะ..”
Facebook Comments