![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ยลลุคเจ้าสาว สวยหวานงดงามราวกับเจ้าหญิงในเทพนิยาย
![ยลลุคเจ้าสาว สวยหวานงดงามราวกับเจ้าหญิงในเทพนิยาย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/03/S7-081O╣CO©¡O©▓O©oO©▒O©o-2-l-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ขึ้นชื่อว่า กิ๊บซี่-วนิดา เติมธนาภรณ์ หรือ กิ๊บซี่ เกิร์ลลี่เบอรี่ แล้ว ภาพสาวตัวเล็กสุดเซ็กซี่พริกขี้หนูยกสวนก็ลอยมาแต่ไกล แต่วันนี้พิสูจน์แล้วว่าเธอมีหลายมุมมองที่โดดเด่นมากมายในตัวเอง เพราะล่าสุด ห้องเสื้อ วนัช กูตูร์ จับสาวกิ๊บซี่มาแปลงโฉมจนสวยหวานราวซินเดอเรลร่า เป็นการฉีกลุคที่ลบภาพสาวเซ็กซี่ไปได้อย่างสิ้นเชิง แถมยังได้รับคำชมอย่างล้นหลามจากแฟนๆที่เข้ามาคอมเม้นท์กันแน่นไอจีเลยทีเดียว
โดยชุดแต่งงานแต่ละชุดที่ออกแบบมาในคอลเลชันนี้นั้น ได้รับแรงบันดาลใจมาจากเทพนิยายเรื่องดัง “Beauty and the beast” ที่เนรมิตผู้หญิงธรรมดาให้กลายเป็นเจ้าหญิงสุดงดงามได้ในพริบตา จุดเด่นของชุดเน้นเป็นสไตล์ Super ball Gown เป็นรูปแบบของงานดีไซน์กระโปรงพอง บาน ฟูฟ่อง งานตัดเย็บช่วงกระโปรงที่มีหลายเลเยอร์ที่ต้องใช้ความละเอียดลออประณีตขั้นสุด ประกอบกับดีเทลช่วงบนที่มีความหลากหลายของงานดีไซน์ โดดเด่นด้วยงานปักคริสตัลสุดหรูหรา ผสมผสานงานลูกไม้เกรดพรีเมียม และการจับเดรปที่เนี๊ยบไร้ที่ติ รวมไปถึงเครื่องประดับผม และผ้าคลุมหน้าเจ้าสาวที่ถือเป็นอีกหนึ่งงานฝีมือที่เลอค่าสุดๆอีกเช่นกัน
เหตุผลที่ทางห้องเสื้อ วนัช กูตูร์ เลือกสาวกิ๊บซี่มาร่วมงานในครั้งนี้ นั่นเพราะลุคที่ดูโดดเด่นมั่นใจ แต่ในขณะเดียวกันก็แฝงไปด้วยความอ่อนโยนและอ่อนหวานด้วย ซึ่งตรงกับคาแรคเตอร์ของ เบลล์ นางเอกองเรื่อง Beauty and the beast ที่มีความมั่นใจ เข้มแข็ง แต่ก็มีจิตใจที่อ่อนโยน เรียกได้ว่าเป็นการผลงานที่ลงตัวและสมบูรณ์แบบอีกหนึ่งคอลเลคชันอีกด้วย
สาวๆคนไหนที่กำลังค้นหาชุดแต่งงานในฝันสไตล์เจ้าหญิงแบบสาวกิ๊บซี่ สามารถเข้ามาค้นอินสไปเรชั่นได้ที่ ห้องเสื้อ วนัช กูตูร์ เพราะที่นี่จะช่วยคุณตามหาชุดในฝันในแบบที่เป็นตัวคุณได้อย่างแน่นอน พิกัดร้านอยู่ที่ปากซอยลาดพร้าว 50 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ www.facebook.com/vanuscouture หรือโทร. 0-2002-4895, 0-2002-4896, 095-948-1137 Line: @ vanuscouture