![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ม.อ. จับมือ ทน.หาดใหญ่ ร่วมมือทางวิชาการด้านเทคโนโลยีและการประชาสัมพันธ์
![ม.อ. จับมือ ทน.หาดใหญ่ ร่วมมือทางวิชาการด้านเทคโนโลยีและการประชาสัมพันธ์](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/757024_0.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ร่วมกับ เทศบาลนครหาดใหญ่ ลงนามบันทึกความร่วมมือทางวิชาการเกี่ยวกับเทคโนโลยี โดย สำนักนวัตกรรมดิจิทัลและระบบอัจฉริยะ และความร่วมมือในด้านประชาสัมพันธ์ โดย ศูนย์กิจการนานาชาติและสื่อสารองค์กร โดยมี ผศ. ดร.เถกิง วงศ์ศิริโชติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ และ รศ. ดร.วิชัย กาญจนสุวรรณ รองนายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ ร่วมลงนาม พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร และบุคลากรของทั้งสองหน่วยงานร่วมเป็นสักขีพยาน ณ ห้องประชุมเทศบาลนครหาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา เมื่อวันที่ 30 พ.ค. 67
การลงนามความร่วมมือทางวิชาการเกี่ยวกับเทคโนโลยี ของสำนักนวัตกรรมดิจิทัลและระบบอัจฉริยะ ในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อการศึกษา วิจัย และพัฒนาเกี่ยวกับเทคโนโลยีด้าน Generative AI รวมถึงการจัดอบรมทางด้านปัญญาประดิษฐ์คอมพิวเตอร์ และอีกหนึ่งความร่วมมือในด้านประชาสัมพันธ์ของ ศูนย์กิจการนานาชาติและสื่อสารองค์กร เพื่อส่งเสริมสนับสนุนการดำเนินงานด้านประชาสัมพันธ์และการใช้สื่อประชาสัมพันธ์ สร้างความร่วมมือในการสร้างเครือข่ายประชาสัมพันธ์และช่องทางการสื่อสาร สร้างความสัมพันธ์ที่เอื้อต่อการดำเนินงานด้านการประชาสัมพันธ์ผ่านกิจกรรมต่าง ๆ ตลอดจนสร้างองค์ความรู้ด้านการสื่อสาร ระหว่างเครือข่ายประชาสัมพันธ์ ม.อ. กับเทศบาลนครหาดใหญ่
นับว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีที่จะเป็นจุดเริ่มต้นของทั้ง 2 หน่วยงาน ในการแลกเปลี่ยนความรู้ ร่วมพัฒนาบุคลากร และการใช้ทรัพยากรในด้านต่าง ๆ ร่วมกัน อันจะนำไปสู่ความร่วมมือด้านอื่น ๆ ของมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ และเทศบาลนครหาดใหญ่ ในอนาคตต่อไป
วรินทร แสงมาก/ข่าวภูมิภาค/รายงาน/094-732-6069