![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ม.กรุงเทพธนบุรี จัดพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต “ในหลวง รัชกาลที่ 9” พร้อมจัดกิจกรรมจิตอาสาร่วมใจ
![ม.กรุงเทพธนบุรี จัดพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต “ในหลวง รัชกาลที่ 9” พร้อมจัดกิจกรรมจิตอาสาร่วมใจ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/10/2_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
วันที่ 13 ตุลาคม 2564 รศ.ดร.บังอร เบ็ญจาธิกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี เป็นประธานพิธีน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดย อธิการบดีมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ร่วมวางพวงมาลา และยืนสงบนิ่ง 89 วินาที เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณฯ ณ ห้องประชุมใหญ่ อาคาร Sport Complex ชั้น 4 มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี
ในโอกาสนี้ ผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษามหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี พร้อมด้วยประชาชนได้ร่วมกันจัดกิจกรรม BTU จิตอาสาร่วมใจ Clean&Clear ในเขตพื้นที่ชุมชนวัดปุรณาวาส เขตทวีวัฒนา เพื่อบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และทำความดีถวายเป็นพระราชกุศลฯ ในโอกาสดังกล่าวด้วย
Facebook Comments