![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“มาย ภาคภูมิ”- “อาโป ณัฐวิญญ์” ร่วมงานเดินพรมแดงที่ “Red Sea International Film Festival 2023” ณ เมืองเจดดาห์ ซาอุดีอาระเบีย
![“มาย ภาคภูมิ”- “อาโป ณัฐวิญญ์” ร่วมงานเดินพรมแดงที่ “Red Sea International Film Festival 2023” ณ เมืองเจดดาห์ ซาอุดีอาระเบีย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/S__24633814_0.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ส่งท้ายปีแบบปังสุด ๆ เมื่อ มาย ภาคภูมิและอาโป ณัฐวิญญ์ ได้กลับไปร่วมงานหนังดังระดับโลกอีกครั้งกับหนัง “แมนสรวง” ! ที่ไปฉายครั้งแรกที่นั่น พร้อมการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากแฟน ๆ และสื่อ จนกลายเป็นไวรัลไปทั่วโซเชียล ติดเทรนด์คนพูดถึงเป็นล้านชั่วข้ามคืนทั้งในไทยและซาอุ !
มาย ภาคภูมิและอาโป ณัฐวิญญ์ ได้ไปร่วมงานเดินพรมแดงที่ Red Sea International Film Festival 2023 ณ เมืองเจดดาห์ ซาอุดีอาระเบีย ที่มีคนดังจากทั่วโลกไปร่วมงานมากมายตั้งแต่ Nicolas Cage, Andrew Garfield, Halle Berry, Michelle Rodriguez, Will Smith, Chris Hemsworth, Johnny Depp เป็นต้น
นี่ถือเป็นหนึ่งในช่วงเวลาที่สำคัญและโดดเด่นมาก ๆ ของนักแสดงทั้ง 2 คนและวงการหนังไทยในต่างประเทศ ครั้งนี้เป็นปีที่ 2 ของพวกเขา ซึ่งมีความพิเศษยิ่งกว่า เพราะได้ไปพร้อมกับหนังที่ทั้งคู่แสดงนำด้วยอย่าง “แมนสรวง” และยังได้ร่วมงานเดินพรมแดงถึง 2 วัน ซึ่งนี้คือการถูกเชิญโดยตรงจากทางงานเองเลย
โดยในวันแรกนั้นทั้งคู่ได้ปรากฎตัวในโททัลลุคจาก Dior ในช่วงพรมแดงเรียกความสนใจจากบรรดาสื่อที่ไปรอต้อนรับและสัมภาษณ์กันอย่างเนืองแน่น พร้อมร่วมชมการฉายตัวอย่างภาพยนตร์แมนสรวงพร้อมกับ CEO ของงาน Red Sea International Film Festival อย่างคุณ Mohammed Al Turki, Chairwoman คุณ Johana Alrashid และผู้บริหารบริษัท บี ออน คลาวด์ จำกัด รวมถึงยังได้รับเกียรติจากรองอธิบดีกรมสารนิเทศ กงสุลใหญ่ ณ เมืองเจดดาห์อีกด้วย ถือเป็นปรากฏการณ์ที่น่าจับตามองของหนังไทยที่ได้มีโอกาสไปฉายที่งานระดับระดับโลกแบบนี้ จากนั้นทั้งคณะได้เดินทางไปร่วมงานที่เทศกาล Little Asia เพื่อร่วมเฉลิมฉลองความสำเร็จและวันชาติไทยร่วมกับแฟน ๆ ชาวซาอุฯ พร้อมสื่อต่าง ๆ ตามไปรอต้อนรับอย่างเนืองแน่นจนเกิดเป็นไวรัลในโลกโซเชียลและถูกพูดถึงมากกว่าล้านโพสต์ทั้งในซาอุฯ และไทยเพียงชั่วข้ามคืน
และยังคงมีกระแสอย่างต่อเนื่องกับการปรากฎตัวที่พรมแดงวันที่ 2 ในชุดแต่งกายประจำชาติอย่าง Thobe ที่สร้างความประทับใจให้กับผู้ที่มาร่วมงาน โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับสื่อ ทั้งต่างชาติและท้องถิ่นต่างกรูกันเข้ามาสัมภาษณ์ทั้งสองคนอย่างต่อเนื่องเลยทีเดียว
นับเป็นภาพที่น่าจดจำเป็นอย่างยิ่ง และการร่วมงานในครั้งนี้ถือเป็นการส่งสัญญาณพร้อมแรงขับเคลื่อนที่น่าสนใจต่อวงการหนังไทยในเวทีระดับโลกที่ได้รับการตอบรับและพลังสนับสนุนที่เริ่มเห็นได้ชัดเป็นรูปธรรมมากขึ้นเรื่อย ๆ จากทั้งภาครัฐและเอกชน