![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
มาดามโอเมาธ์ระเบิด “ด่ากราดเด็กกลางงาน เหตุกบฏไม่ร่วมอีเวนต์” (อีบุ๊กบางกอกทูเดย์ ฉบับที่ 400 วันที่ 6-12 ต.ค.66)
![มาดามโอเมาธ์ระเบิด “ด่ากราดเด็กกลางงาน เหตุกบฏไม่ร่วมอีเวนต์” (อีบุ๊กบางกอกทูเดย์ ฉบับที่ 400 วันที่ 6-12 ต.ค.66)](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/10/P36-231006-12-33-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
อีบุ๊กบางกอกทูเดย์ ฉบับที่ 400 วันที่ 6-12 ตุลาคม 2566
หน้า 36 มาดามโอเมาธ์ระเบิด
ด่ากราดเด็กกลางงาน
เหตุกบฏไม่ร่วมอีเวนต์
เหตุการณ์เพิ่งเกิดแบบสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อเจ้าพ่ออีเวนต์นะยะมีอาการอาการปรี้ดแตก! หลุดปากด่ากราดเด็กสาวนางหนึ่งอย่างเสียงดังกลางงานอีเวนต์งานประกาศผลรางวัลบันเทิง ซึ่งจัดโดยสื่อระดับแถวหน้า
“อี….กูเกลียดมึง ไปไกล ๆ teen อย่ามาให้กูเห็น…อีดอ..” และอีกหลายประโยค ด่าเด็กยังไม่พอยังลามปามไปถึงพี่เลี้ยงเด็กอีกต่างหาก ในทำนองที่ว่าให้ท้ายเด็ก
สืบสาวราวเรื่องมาจากการที่เรียกเด็กสาวนางนี้ที่อยู่ในสังกัดเครือข่ายให้มาร่วมงาน โดยเด็กอยู่ต่างจังหวัดแถบภาคตะวันออกต้องนั่งรถโดยสารมายังงานที่กรุงเทพฯ
เด็กแจ้งต้นสังกัดแล้วว่า กำลังป่วยติดโควิด-19 มาร่วมงานไม่ได้ ซึ่งความซวยของเด็กคือ ต้นสังกัดไม่ยอมบอกเจ้าพ่ออีเวนต์นะยะผู้นั้น เพราะว่า เสียผลประโยชน์ที่เรียกเก็บเงินจากผู้ปกครองของเด็กจากอีเวนต์นี้เหยียบหลักแสนบาท จึงแกล้งเอาหูทวนลมไม่แจ้งไป
ปรากฏว่า งานที่เด็กไม่ได้เป็นงานแต่งตั้งให้เด็กคนนี้เป็น 1 ใน 3 ของแบรนด์แอมบาสซาเดอร์ของเวทีประกวดเวทีหนึ่ง ซึ่งถึงวันงานที่ไม่มีใครแจ้งว่าเด็กป่วย ใกล้งานเริ่มเจ้าพ่ออีเวนต์นะยะเดินเป็นเสือติดจั่น โทร.หาโมเดลลิ่ง โมเดลลิ่งแจ้งว่า บอกเด็กแล้ว พร้อมให้เบอร์พี่เลี้ยงเด็ก
ซึ่งพี่เลี้ยงเด็กไม่รู้อิโหน่อิเหน่ โดนด่าอื้อ ทั้ง ๆ ที่บอกไปว่า แจ้งกับโมเดลลิ่งแล้วว่า เด็กป่วยเป็นโควิด-19 ชี้แจงอย่างไรก็ไม่ฟัง กูจะด่าอย่างเดียว
เรื่องจึงลุกลามให้โต ผู้ปกครองเด็กบุกไปยังโมเดลลิ่งว่า เกิดอะไรขึ้น ฝั่งโมเดลยืนกระต่ายขาเดียวว่า แจ้งแล้ว ๆ สุดท้ายจบลงที่ผู้ปกครองพาเด็กออกจากโมเดลลิ่ง ให้พี่เลี้ยงเป็นคนดูแลงานแทน
ก็นึกว่าเรื่องจะจบ ครั้นพี่เลี้ยงพาเด็กเข้ากรุงมาร่วมงานอีเวนต์ประกาศผลรางวัลงานบันเทิง เมื่อมาเจอกับเจ้าพ่ออีเวนต์นะยะ จึงมีการด่ากราดเกิดขึ้น แบบไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม ฝ่ายพี่เลี้ยงมีหรือจะยอมให้มาเด็กฟรีโดยที่ไม่ผิด จึงเปิดศึกโต้ตอบไปมา กระทั่ง รปภ.ต้องมาห้ามศึก
ยามนี้ก็โพสต์ด่ากันไปมาหน้าเฟซบุ๊ก เจ้าพ่ออีเวนต์พุ่งเป้า (สร้างตราบาป) ด่าที่เด็กอย่างเดียว ยืดเยื้อแบบนี้คงต้องเพิ่งตำรวจแล้วละมั่งเนี่ยก่อนที่เด็กจะเสียหายไปมากกว่านี้!?!
อีบุ๊กบางกอกทูเดย์ ฉบับที่ 400 วันที่ 6-12 ตุลาคม 2566
หน้า 36 มาดามโอเมาธ์ระเบิด
ด่ากราดเด็กกลางงาน
เหตุกบฏไม่ร่วมอีเวนต์
อีบุ๊ก”บางกอกทูเดย์”รายสัปดาห์ วันที่ 6-12 ตุลาคม 2566
https://book.bangkok-today.com/books/hdog/
(สามารถพลิกอ่านได้เหมือนหนังสือปกติ)