![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
มทบ.15 โดย พัน.มทบ.15 จิตอาสาพัฒนา”เราทำความดี ด้วยหัวใจ”สร้างฝายน้ำ เพื่อประโยชน์กับส่วนรวม
![มทบ.15 โดย พัน.มทบ.15 จิตอาสาพัฒนา”เราทำความดี ด้วยหัวใจ”สร้างฝายน้ำ เพื่อประโยชน์กับส่วนรวม](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/1883003_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 9 ธ.ค.66 ตั้งแต่เวลา 09.30 น. มทบ.15 โดย พัน.มทบ.15 จัด กำลังพลจิตอาสาพระราชทาน จำนวน 22 นาย ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ”เนื่องในโอกาสถวายเป็นพระราชกุศลในปีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 10 ครบ 6 รอบ โดยร่วมกิจกรรมจัดทำฝายชลอน้ำ สร้างความสมดุลอนุรักษ์ธรรมชาติ ให้เกิดความยั่งยืนสู่ผืนป่าและนำไปใช้ประโยชน์ได้กับชุมชน ร่วมกับหน่วยงานภาครัฐ จิตอาสา 904 ทหาร และประชาชนจิตอาสาในพื้นที่ ณ ป่าชุมชนบ้านหนองเข้ ต.หนองปรง อ.เขาย้อย จ.เพชรบุรี
Facebook Comments