![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
มทบ.15 จัดกิจกรรมต้อนรับทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ โดยวิธีร้องขอ (กรณีพิเศษ) ด้วยระบบออนไลน์ และทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567
![มทบ.15 จัดกิจกรรมต้อนรับทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ โดยวิธีร้องขอ (กรณีพิเศษ) ด้วยระบบออนไลน์ และทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/2501591_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 1 พ.ค.67 เวลา 09.00 น.ณ ลานพื้นแข็งหน้าอาคารพุทธศาสนสถาน มทบ.15 พล.ต.เวชยันต์ แว่นไธสงค์ผบ. มทบ.15 พร้อมด้วยคณะนายทหาร มทบ.15 ให้การต้อนรับทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ โดยวิธีร้องขอ (กรณีพิเศษ) ด้วยระบบออนไลน์ และทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567 ที่เข้ามารายงานตัว และครอบครัว/ญาติทหารใหม่ โดยให้ความสำคัญในการร่วมต้อนรับน้องทหารใหม่และผู้ปกครอง ด้วยความอบอุ่นในฐานะสมาชิกใหม่ที่สำคัญของกองทัพบก ในการนี้ ผบ.มทบ.15 ได้จัดอาหารว่าง เเละเครื่องดื่ม เลี้ยงครอบครัวและทหารใหม่ อีกทั้งจัดวงดนตรีโดย มว.ดย.มทบ. 15 บรรเลงเพลงให้รับชม และรับฟัง
#น้องคนเล็ก
#เราคือครอบครัวเดียวกัน
#กองทัพบก
#มณฑลทหารบกที่15
Facebook Comments