![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“มทบ.15 จัดกิจกรรม”ตักบาตรชายหาดจอมพล ครั้งที่ 11 “สะพานบุญ…ส่งต่อน้ำใจ…แก่ผู้ด้อยโอกาส !!
![“มทบ.15 จัดกิจกรรม”ตักบาตรชายหาดจอมพล ครั้งที่ 11 “สะพานบุญ…ส่งต่อน้ำใจ…แก่ผู้ด้อยโอกาส !!](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/05/1684716001850-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 21 พฤษภาคม 2566 เวลา 07.30 น.พล.ต.เวชยันต์ แว่นไธสงค์ ผบ. มทบ.15 มอบหมายให้ พ.อ.กรกานต์ นาเวชวนิชกุล รอง ผบ.มทบ.15/รอง ผอ. รมน.จังหวัดเพชรบุรี/ผจก.พฟผ.ทบ.หาดเจ้าสำราญ ร่วมกับเจ้าหน้าที่สถานพักฟื้นและพักผ่อนกองทัพบกหาดเจ้าสำราญพร้อมด้วยประชาชนที่เข้ามาใช้บริการ ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งริมชายหาด พร้อมรับแสงแรกของวัน ณ หาดจอมพล ต.หาดเจ้าสำราญ อ.เมือง จ.เพชรบุรี
โดยพระอาจารย์ศุภชัย ธิวากาโรเจ้าอาวาส วัดเสาธงเรียง ต.บ้านหม้อ อ.เมือง จ.เพชรบุรี พร้อมพระสงฆ์รวม 3 รูปร่วมอนุโมทนาบุญมอบสิ่งของที่ได้จากการรับบิณฑบาตร ให้จัดเป็นถุงยังชีพ นำไปมอบให้กับ ผู้พิการ ผู้ยากไร้ คนไข้ติดเตียงและเด็กนักเรียนยากจนถึงบ้านหรือมอบให้โรงเรียนไปจัดโครงการอาหารกลางวันต่อไป
#ตักบาตรชายหาดจอมพล