![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์” เดินหน้าต่อช่วยผู้ป่วยโควิด-19 ที่พักรักษาตัวที่บ้าน (Home Isolation) ล่าสุด ธ.ออมสินส่งไรเดอร์ช่วยส่งข้าวกล่อง ยาและถุงยังชีพ
![“ฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์” เดินหน้าต่อช่วยผู้ป่วยโควิด-19 ที่พักรักษาตัวที่บ้าน (Home Isolation) ล่าสุด ธ.ออมสินส่งไรเดอร์ช่วยส่งข้าวกล่อง ยาและถุงยังชีพ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/08/365877-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“ฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์” แรงดีไม่มีถอยยังคงเดินหน้าแคมเปญ “ข้าวแสนกล่อง” เพื่อมอบให้แก่บุคคลากรทางการแพทย์ยังโรงพยาบาลหลักและโรงพยาบาลสนามต่างๆทั้งในเขตกรุงเทพและปริมณฑล รวมถึงศูนย์ฉีดวัคซีน อาทิ ศูนย์ฉีดวัคซีนมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ และชุมชนต่างๆ แม้ว่าข้าวกล่องที่ได้รับจะมียอดทะลุ 500,000 กล่องเข้าไปแล้วนับตั้งแต่เปิดศูนย์ข้าวเพื่อหมอ ณ สมาคมนิสิตเก่าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ตั้งแต่ 7 พฤษภาคมที่ผ่านมา
ล่าสุดวันที่ 23สิงหาคม 2564 โครงการ “ออมสินห่วงใยส่งกำลังใจให้สังคม” ซึ่งเป็นหนึ่งในกิจกรรมช่วยเหลือสังคมและผู้ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 โดยธนาคาร ออมสิน นำอาหารปรุงสุกจำนวน 200 กล่อง พร้อมน้ำดื่ม1,200 ขวด มอบให้แก่ฟู้ด ฟอร์ ไฟเตอร์ ณ ศูนย์ข้าวเพื่อหมอ สมาคมนิสิตเก่าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นอกจากนี้ยังจัดทีมไรเดอร์ จิตอาสา เพื่อช่วยสนับสนุนภารกิจส่งอาหาร ยา สมุนไพรสดให้แก่ผู้ป่วยที่รักษาตัวที่บ้านและอาหารกล่องปรุงสุกให้แก่บุคลากรทางการแพทย์ที่ทำงานต่อสู้กับการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 เป็นระยะเวลา 1-2 เดือนต่อจากนี้ หรือจนกว่าสถานการณ์คลี่คลาย โดยมีจุดประสงค์เพื่อให้กำลังใจนักสู้ทุกคนในสังเวียนโควิดให้รอดจากวิกฤติโควิด-19 นี้ไปด้วยกัน
#ข้าวแสนกล่อง
#ออมสินห่วงใยส่งกำลังใจให้สังคม
#chulaalumni
#supportfarmerssupportfighters
#foodforfigthersth
#covid-19