![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
พาศึกษาประโยชน์ของการเสริมจมูก เลือกทรงดี ชีวิตเปลี่ยน
![พาศึกษาประโยชน์ของการเสริมจมูก เลือกทรงดี ชีวิตเปลี่ยน](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/08/072022-Veanna-การเสริมจมูกมีกี่แบบ-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
หากพูดถึงเทรนด์การศัลยกรรมที่ได้รับความนิยมเป็นอันดับต้นๆ เชื่อว่าหลายคนจะต้องนึกถึงการศัลยกรรมจมูก โดยการเสริมจมูกเป็นที่นิยมทั้งสำหรับคุณสาวๆ และคุณหนุ่มๆ เพราะจมูกโด่งสวยและขนาดพอดีจะช่วยเสริมให้ใบหน้าดูมีมิติ น่ามอง และยังทำให้ภาพรวมใบหน้าดูลงตัวยิ่งขึ้น นั่นจึงทำให้หลายคนสนใจเสริมจมูก ค้นหาทรงจมูกที่ชอบและเหมาะกับตนเอง เพื่อเสกใบหน้าให้สวยคม มีมิติ และสำหรับใครที่อยากเสริมจมูกแต่ยังไม่แน่ใจว่าควรเลือกเทคนิคไหน ลองมาดูกันว่าการเสริมจมูกมีกี่แบบและมีข้อดีอย่างไร
การเสริมจมูกมีกี่แบบ แบบไหนที่ใช่สำหรับคุณ
หลายคนมักมีคำถามว่าการเสริมจมูกมีกี่แบบและควรเลือกวิธีไหนที่ใช่สำหรับคุณ ต้องบอกว่าการเสริมจมูกมีอยู่หลายวิธี ไม่ว่าจะเป็น การเสริมจมูกด้วยการผ่าตัดเสริมซิลิโคน วิธียอดนิยมของหนุ่มสาวยุคนี้ เพราะออกแบบทรงจมูกได้หลายทรง เช่น ทรงเกาหลี ทรงหยดน้ำ ทรงสโลป ฯลฯ ทำครั้งเดียวอยู่ได้นาน แถมซิลิโคนยังมีให้เลือกหลายรูปแบบ รวมถึงการเย็บด้วยไหมละลาย การร้อยไหม และการฉีดฟิลเลอร์ ซึ่งสามวิธีนี้ไม่ต้องพักฟื้นนาน แต่เหมาะสำหรับคนที่ไม่ต้องการปรับเปลี่ยนทรงจมูกมากนักและภายในระยะเวลาไม่นานจมูกจะกลับมาเป็นทรงเดิม สำหรับใครที่ไม่แน่ใจว่าควรเลือกวิธีใด แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ เพราะแต่ละวิธีมาพร้อมข้อดี ข้อเสีย และข้อจำกัดแตกต่างกัน อีกทั้งการตัดสินใจว่าจะเลือกวิธีใดยังต้องขึ้นอยู่กับโครงจมูกเดิมรวมถึงเนื้อจมูกอีกด้วย
3 ประโยชน์ของการเสริมจมูก
- ใบหน้าสมส่วนดูมีมิติ
เพราะจมูกโด่งเป็นสัน ขนาดกำลังดี และอยู่ในองศาสวยงาม สามารถเพิ่มมิติให้แก่ใบหน้า การเสริมจมูกจึงช่วยเปลี่ยนโครงหน้าให้ดูมีสมส่วน อ่อนเยาว์ อีกทั้งยังทำให้ใบหน้าละมุนไม่ดูแข็งทื่อ ยิ่งหากเลือกทรงจมูกที่ใช่กับโครงหน้า บอกได้เลยว่าชีวิตเปลี่ยน มั่นใจกว่าเดิมอย่างแน่นอน
- มีหลายเทคนิคให้เลือก
เทคโนโลยีทางการแพทย์ที่ก้าวไกลทำให้หนุ่มสาวที่อยากสวยมีตัวเลือกศัลยกรรมมากขึ้น ยกตัวอย่างการเสริมจมูกที่ปัจจุบันมีทั้งวิธีฉีดฟิลเลอร์ การเย็บปีกจมูก รวมถึงการผ่าตัด ขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละบุคคล
- เพิ่มความมั่นใจเมื่อต้องพบปะผู้คน
นอกจากปัญหาเรื่องโครงจมูกแล้ว หลายคนตัดสินใจเสริมจมูกเพื่อความงาม เพราะเมื่อโครงจมูกสวยได้รูปจะทำให้เข้าสังคมได้อย่างมั่นใจ ถ่ายรูปมุมไหนก็สวยปัง เรียกได้ว่าเปลี่ยนคุณเป็นคนใหม่เลยทีเดียว
ไขข้อสงสัยกันไปแล้วว่าการเสริมจมูกมีกี่แบบและมีข้อดีอย่างไร เพราะฉะนั้นใครที่อยากเสริมจมูกอย่าลืมหาข้อมูลให้แน่น เพื่อการเป็นเจ้าของทรงจมูกสวยได้รูป โดยที่ Ve’anna Clinic เรามีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการเสริมจมูกโดยเฉพาะ พร้อมให้คำแนะนำและให้คำปรึกษา ดูแลทุกเคสอย่างละเอียด ใส่ใจทุกขั้นตอน ที่สำคัญเมื่อเข้ารับบรการเสริมจมูกที่ Ve’anna คุณจะได้เป็นเจ้าของทรงจมูกที่ดูเป็นธรรมชาติ ไร้รอยต่อ แผลเล็ก ฟื้นตัวไว และมั่นใจได้เรื่องความปลอดภัยอีกด้วย