![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“พล.ต.อ.จักรทิพย์” ลงพื้นที่บรรเทาทุกข์ มอบอุปกรณ์ชุดป้องกันโควิด-19 และถุงยังชีพ พร้อมทั้งให้กำลังใจพี่น้อง 3 ชุมชุนใหญ่ เขตราชเทวี
![“พล.ต.อ.จักรทิพย์” ลงพื้นที่บรรเทาทุกข์ มอบอุปกรณ์ชุดป้องกันโควิด-19 และถุงยังชีพ พร้อมทั้งให้กำลังใจพี่น้อง 3 ชุมชุนใหญ่ เขตราชเทวี](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/09/101264-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
พล.ต.อ.จักรทิพย์ ชัยจินดา พร้อม ด้วย ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ และ คุณพณิชย์ วิทยาภัทร์ (แป๊บ) ว่าที่ผู้สมัคร ส.ก.เขตราชเทวี ร่วมลงพื้นที่บรรเทาทุกข์และมอบอุปกรณ์ชุดป้องกันโควิด – 19 และถุงยังชีพ พร้อมทั้งให้กำลังใจแก่พี่น้องในชุมชุน เป็นจำนวน 3 ชุมชนใหญ่ ได้แก่ ชุมชนบ้านครัวเหนือ ชุมชนบ้านครัวตะวันตก และชุมชนบ้านครัวใต้ เขตราชเทวี
นอกจากนี้ยังมี อิหม่าม วุฒิ นาฮิม คุณยุทธนา เซอร์ประยูร ประธานชุมชนบ้านครัวเหนือ คุณอโนชา ถนอมวงษ์ ประธานชุมชนบ้านครัวตก คุณไพศาล ไม้ทอง ที่ปรึกษาประธานชุมชนบ้านครัวใต้และ คุณพิชญ์สิณี สุนทรการันต์ ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น และเป็นผู้รับมอบและพาเยี่ยมให้กำลังใจ อีกทั้งรับฟังปัญหาหลักของชาวชุมชนในกรุงเทพ โดยเฉพาะในเรื่องการดับเพลิงของชุมชนอีกด้วย
Facebook Comments