![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“พลอย-ประพัตรา” นางงามสาวน้ำใจงาม พยายามช่วย ลุงสติไม่สมประกอบ
![“พลอย-ประพัตรา” นางงามสาวน้ำใจงาม พยายามช่วย ลุงสติไม่สมประกอบ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/04/44974A96-F2BF-4C63-909C-154F45FAF578-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“พลอย-ประพัตรา” นางงามสาวน้ำใจงาม พยายามช่วย ลุงสติไม่สมประกอบ
เหตุเกิดที่ ร้านอาหารป่าแห่งหนึ่งย่านทุ่งสองห้อง ปากทางเข้าวัด วัดเทวสุนทร (สุนทริการาม) เมือค่ำคืนวันที่ 10/4/66 ที่ผ่านมา เมื่อนางงามสาว “พลอย-ประพัตรา มาตราช” Mrs.Thailand World Photogenic 2022 มาไปรับทานอาหาร หลังกลับมาจาก ไปร่วมแสดงความยินดี เปิดบ้านใหม่ นสพ. ไทยโพสต์ ในช่วงเวลา 19.00 น. สาวพลอย บังเอิญ เจอลุงสติไม่สมประกอบ นั่งอยู่ข้างๆ ร้านอาหาร โดยมีหนังยางรัดอยู่บริเวณ นิ้วโป้งเท้า ซึ่งสาวพลอย พยายาม เกลี้ยกล่อมอยู่นาน เพื่อจะเอาเจ้าหนังยางนั้นออกให้ เนื่องจากอาจบาดเจ็บจากเลือดคลั่งบริเวณนิ้วโป้งเท้าได้ แต่กลับไม่เป็นผล ผู้คนแถวนั้นเล่าว่า ลุงแกสติไม่ดี อยู่แถวนี้มานานแล้ว มีลูกหลานแวะเวียมาดูแลอยู่แหละ ที่บ้านเห็นว่ามีฐานะพอสมควร..เคยมีคนเอาตังค์มาให้แก แกก็ไม่เอา บางทีแกรับมาก็เอาเสียบไว้แถวๆ รูเสาไฟฟ้า ซ่ะงั่น ซึ่งก็เป็นที่น่าเวทนาหดหู่ใจ งานนี้สาว “พลอย” วอน หน่วยงานไหน ที่เกี่ยวข้อง หรือกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ก็ได้แวะเวียนมาดูหน่อย ก็ดี น่ะ
ภาพจาก.. https://www.facebook.com/profile.php?id=100004507507371