![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
พร้อมใจร่วมบุญถวายผ้ากฐิน
![พร้อมใจร่วมบุญถวายผ้ากฐิน](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/นพ.ชลธิศ-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ถวายผ้ากฐินเป็นบุญใหญ่ที่ชาว “ธีรพรคลินิก”สถาบันศัลยกรรมตกแต่งใบหน้า พร้อมใจร่วมบุญกันอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปี เพราะหัวเรือใหญ่ คุณหมอชลธิศ สินรัชตานันท์ ให้ความสำคัญกับการทำบุญ อย่างมาก ยิ่งปีนี้เป็นการบันทึกประวัติศาสตร์ด้วยการเข้าตลาดหลักทรัพย์ mai ของTRP (ธีรพร) เพื่อก้าวสู่ “โรงพยาบาลธีรพร”ในปีหน้า ..เดือนนี้คุณหมอ พร้อมผู้บริหารและพนักงาน จึงเดินสายทอดกฐินถึง 3 วัดด้วยกัน เริ่มจากงานกฐินพระราชทาน 2566 วัดโพธิทอง เขตจอมทอง กรุงเทพมหานคร ตามด้วยถวายผ้ากฐินวัดนาหลวง จ.อุดรธานี และกำลังจะไปปิดท้ายบุญกฐินเพื่อการศึกษาของภิกษุ สามเณรในโรงเรียนพระปริยัติธรรมที่วัดท่านา จ.ตาก บ้านเกิดของคุณหมอ โดยมีคณะเพื่อนแพทย์และลุกศิษย์ร่วมขบวนบุญอีกกว่า 30 ท่าน พิธีทอดกฐินจะมีขึ้นในวันที่ 26 พ.ย.66 ค่ำๆ ยังได้อิ่มตาอิ่มใจกับประเพณี“ลอยกระทงสาย ไหลตามประทีป” บรรยากาศสวยงามสุดตระการตาจากสองฝากฝั่งริมแม่น้ำปิงของจ.ตากได้อีก